Samfélagsmiðlar

Íslendingar stoppa lengst allra í Berlín

Í fyrra fjölgaði ferðum íslenskra túrista til höfuðborgar Þýskalands um 13,3 prósent. Engin Evrópuþjóð gefur sér eins langan tíma í ferðalag um borgina og við gerum, samkvæmt tölum þýskra ferðamálayfirvalda.

Íslenskir ferðamenn í Berlín voru um þúsund fleiri í fyrra en árið á undan. Í heildina komu 8.691 Íslendingur þar við á síðasta ári samkvæmt talningu ferðamálaráðs borgarinnar. Aukningin nemur um þrettán prósentum frá árinu 2012. Það ár dvaldi hinn íslenski túristi að jafnaði 2,9 nætur á gististöðum borgarinnar en í fyrra lengdist meðaldvölin upp í 3,6 nætur. Það er um einni nótt lengur en aðrar Evrópuþjóðir gefa sér í ferðalag um Berlín. Ástæðan gæti verið sú að á veturna er Wow Air eins félagið sem flýgur héðan til höfuðborgar Þýskalands og eru ferðirnar tvær til þrjár í viku.

Nokkuð frá metinu

Vinsældir Berlínar sem áfangastaðar jukust töluvert hér á landi árið 2011 og heimsóttu þá um 9.400 Íslendingar borgina. Aukningin það ár nam 64 prósentum. Árið eftir fækkaði komum íslenskra ferðamanna til höfuðborgar Þýskalands en í fyrra bættist við fjöldann á ný.

Í sumar verður framboð á beinu flugi til Berlínar meira en áður og verður flogið allt að tólf sinnum í viku. Þrjú flugfélög munu halda uppi áætlunarflugi þangað frá Keflavík yfir aðalferðamannatímabilið (sjá hér hvaða félög fljúga hvert í sumar).

TILBOÐ Á GISTINGU Í BERLÍN

HÓTEL: GERÐU VERÐSAMANBURÐ OG BÓKAÐU HAGSTÆÐASTA KOSTINN

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …