Samfélagsmiðlar

Skyndileg samkeppni í flugi til Birmingham

Árið 2010 bauð Iceland Express upp á eina ferð í viku til Birmingham yfir sumarmánuðina. Brátt verða hins vegar tvö flugfélag á þessari flugleið allt árið um kring og ferðirnar fimm í viku.

Það sem af er ári hefur breskum ferðamönnum fjölgað um nærri helming hér á landi og vöxturinn á síðasta ári var sambærilegur. Rúmlega 137 þúsund Bretar komu hingað í fyrra en engin önnur þjóð heimsækir Ísland í sama mæli samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Líkt og Túristi sagði frá þá koma Bretar í auknum mæli hingað á veturna á meðan sumarferðir til Íslands njóta ennþá mestra vinsælda meðal annarra ferðamanna.

Flugsamgöngur milli Íslands og Bretlands hafa stóraukist síðustu ár og til að mynda er nú boðið upp á tvöfalt fleiri ferðir til London en fyrir tveimur árum síðan. Við þetta bætist við flug til Bristol, Edinborgar, Glasgow og Manchester og brátt hefst einnig flug til Birmingham, næst fjölmennstu borg Bretlands.

Gekk ekki hjá Iceland Express

Iceland Express spreytti sig á flugi til Birmingham sumarið 2010 með einni ferð í viku en flugið lagðist af um haustið. Í lok júní verður á ný boðið upp á ferðir til borgarinnar þegar breska lággjaldaflugfélagið Flybe hefur flug til Íslands í fyrsta skipti. Félagið tilkynnti um Íslandsflugið í byrjun apríl og mun bjóða upp á þrjár ferðir í viku. Upphaflega stóð til að starfrækja flugleiðina aðeins yfir sumarmánuðina en samkvæmt tilkynningu frá félaginu í síðustu viku var eftirspurnin það mikil að flogið verður allt árið um kring.

Fagnar samkeppninni

Í morgun tilkynntu forsvarsmenn Icelandair að félagið myndi einnig hefja flug til Birmingham og bjóða upp á tvær ferðir í viku. Jómfrúarferð Icelandair til borgarinnar verður farin í febrúar en flugið mun hafa verið í undirbúningi undanfarið ár samkvæmt því sem segir í tilkynningu félagsins. Aðspurður um þessa skyndilegu samkeppni á flugleiðinni segir Fred Kochak hjá Flybe, í svari til Túrista, að félagið fagni ávallt samkeppni því þannig gefist tækifæri til að sýna farþegunum fram á kosti Flybe í samanburði við samkeppnisaðilana.

ORLOFSÍBÚÐIR: Í PARÍSÍ BARCELONA
BÍLALEIGA: GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á BÍLALEIGUBÍLUM

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …