Samfélagsmiðlar

Washington

Þekktustu kennileiti höfuðborgar Bandaríkjanna koma ósjaldan fyrir í fréttatímum og þeim bregður líka reglulega fyrir í sjónvarpsþáttum og bíómyndum. Hvíta húsið, þinghúsið á Capitol Hill og minnismerki Lincoln eru því skyldustopp ferðamanna í borginni. Og það vill svo ánægjulega til að öll þessu heimsþekktu mannvirki eru í göngufæri hvert við annað. Ferðamenn þurfa því ekki að fara um víðan völl til að sjá með eigin augum borgina sem er svona oft til sýnis í fjölmiðlum.

Annars kostur borgarinnar er sá að aðgangur á þekktustu söfnin er frír og þau eru opin alla daga vikunnar. Safnverðir í Washington fá því ekki leyfi á mánudögum líkt og starfsbræður þeirra víðasta hvar. En þó það sé ókeypis á söfnin þá eru þau ekki af ódýrari gerðinni. Smithsonin söfnin hafa til dæmis á að skipa mörgum af helstu dýrgripum Bandaríkjanna og heimsókn í Náttúrufræðisafnið er upplýsandi fyrir alla aldurshópa. Á Portrait Gallery er að finna málverk af öllum forsetum Bandaríkjanna og þjóðhetjum.

Meðalaldur íbúa í Washington er víst töluvert undir landsmeðaltalinu og margt barnlaust fólk sem lifir og hrærist í stjórnmálalífi borgarinnar. Þetta fólk hefur nægan tíma og pening til að fara út á kvöldin og því blómstra veitingahús borgarinnar. Þar er því hægt að fá frábæran skyndibita og steikur og allt þar á milli.

Icelandair flýgur til Washington nokkrum sinnum í viku allt árið um kring.

Meira um Washington:

Leiðin frá Hvíta húsinu að hamborgarbúllu forsetafrúarinnar

Fjór á fjórtánda stræti

Verslað í Washington

Bæjarins bestu

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …