Samfélagsmiðlar

Nýtt áætlunarflug til Póllands fær góðar undirtektir

wizz

Verð á flugmiðum héðan til pólsku borgarinnar Gdansk hafa hækkað mjög í verði síðustu tvær vikur Verð á flugmiðum héðan til pólsku borgarinnar Gdansk hafa hækkað mjög í verði síðan þeir voru settir í sölu fyrir tæpum tveimur vikum. Talsmaður félagsins segir viðtökurnar vera samvæmt áætlun.
Í sumar leit út fyrir að WOW air yrði eina flugfélagið með reglulegar ferðir til Austur-Evrópu eftir að Icelandair lagði niður flug sitt til Sankti Pétursborgar í Rússlandi. Í þarsíðustu viku tilkynntu hins vegar forsvarsmenn  lággjaldaflugfélagsins Wizz air að frá miðjum júní myndi félagið bjóða upp á tvær ferðir í viku hingað frá Gdansk í Póllandi fram á haust.

Miklar verðbreytingar á einni viku

Fram að því hafði WOW air verið eina félagið með áætlunarflug til Póllands en þó til Varsjár sem er um 300 kílómetrum sunnan við Gdansk. Þrátt fyrir fjarlægðina á milli borganna tveggja þá hafði þetta nýja áætlunarflug Wizz air mikil áhrif á sumarfargjöld WOW air til Póllands því þau lækkuðu um 28 prósent   samkvæmt úttekt Túrista. Á sama tíma hækkuðu lægstu farmiðar Wizz air umtalsvert. Aðspurður um hvort viðtökurnar við þessari nýju flugleið hafi verið í takt við væntingar segir Daniel De Carvalho, talsmaður Wizz air, að svo sé. Hann segir að útlit sé fyrir að bæði farþegar frá Íslandi og Póllandi hafi tekið þessari nýju flugleið vel en hann vill þó ekki segja hvernig salan skiptist á milli landanna. 

Bæði með handfarangursgjald

Stór hluti þeirra flugfélaga sem bjóða upp á reglulegar ferðir frá Íslandi til útlanda rukka farþegana aukalega fyrir innritaðan farangur en aðeins WOW air og Wizz air eru með sérstakt handfarangursgjald. Farþegar WOW air borga annað hvort 1.999 kr. eða 2.999 kr. fyrir handfarangur sem er þyngri en 5 kíló. Hjá Wizz air eru lagðar 2.050 krónur ofan á fargjaldið ef handfarangurinn er það stór að hann kemst ekki undir flugsætið. 
Wizz air er fimmta stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu og verður Reykjavík 111. áfangastaður félagsins.

Nýtt efni

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …

Allt frá því að Play var skráð á hlutabréfamarkað sumarið 2021 og fram til ársloka 2022 var Fiskisund ehf. stærsti hluthafinn í Play með 8,6 prósenta hlut. Fyrir Fiskisundi fóru þau Kári Þór Guðjónsson, Halla Sigrún Hjartardóttir og Einar Örn Ólafsson, sem lengi var stjórnarformaður flugfélagsins en settist í forstjórastólinn um síðustu mánaðamót. Einar Örn átti einnig …

Flugstöðin í Changi í Singapúr er ekki lengur í efsta sæti á árlegum lista Skytrax yfir bestu flugvellina heldur í öðru sæti. Hamad alþjóðaflugvöllurinn í Doha í Katar toppar nú listann sem birtur var í gær en hann byggir á einkunnagjöf farþega. Í þriðja sæti er Incheon í Seoul en í næstu tveimur sætum eru …

Fyrsta skemmtiferðaskip ársins kom til Ísafjarðar um síðustu helgi, þýska AIDAsol með nærri í 2.200 farþega. Á sunnudag koma tvö skip með væntanlega 3.000 - 4.000 farþega. Það er farþegafjöldi undir öllum viðvörunarmörkum sem Ísafjarðarbær ætlar að fylgja í framtíðinni vegna komu skemmtiferðaskipa. Nýsamþykktar fjöldatakmarkanir gilda raunar ekki á þessu ári þar sem bókanir hafa …