Samfélagsmiðlar

Fyrsta þýska flugfélagið til að fljúga til Íslands yfir veturinn

airberlin 860

Forsvarsmenn Airberlin ætla ekki lengur að láta sér nægja að fljúga til Íslands yfir sumarmánuðina. Forsvarsmenn Airberlin ætla ekki lengur að láta sér nægja að fljúga til Íslands yfir sumarmánuðina. Þar með verður samkeppni um farþega á leið héðan til Berlínar utan aðalferðamannatímabilsins.
Í byrjun þessa mánaðar hófst Íslandsflug Airberlin á nýjan leik og er þetta tíunda sumarið í röð sem félagið flýgur hingað til lands. Umsvif þessa næststærsta flugfélags Þýskalands á Keflavíkurflugvelli hafa aukist ár frá ári og í sumar mun félagið til að mynda fljúga allt að sex sinnum í viku héðan frá Berlín en tvisvar til þrisvar frá Hamborg, Dusseldorf og Munchen. Í öllum tilvikum er um að ræða næturflug og er lent í Þýskalandi snemma morguns.

Flogið um miðjan dag 

Þrátt fyrir langa reynslu af flugi til Íslands hafa stjórnendur Airberlin ekki boðið upp á reglulegar ferðir hingað utan sumartíma. Á því verður nú breyting því frá og með deginum í dag er hægt að bóka flug með félaginu milli Berlínar og Íslands í allan vetur. Theresa Kahn, talskona félagsins, segir í samtali við Túrista að það sé fagnaðarefni að geta nú boðið upp á heilsárs tengingu milli Íslands og Tegel flugvallar í Berlín. Þar með gefist Íslendingum einnig tækifæri á að nýta sér leiðakerfi Airberlin út um allan heim. Vélar Airberlin munu taka á loft frá Keflavíkurflugvelli um hádegi á fimmtudögum og síðdegis á sunnudögum. Með þessu verður Airberlin fyrsta þýska flugfélagið til að bjóða upp á áætlunarflug til Íslands yfir vetrarmánuðina.

Veita WOW samkeppni

Auk Airberlin fljúga WOW air og German Wings héðan til Berlínar. Íslenska félagið hefur hins vegar verið það eina á flugleiðinni frá hausti og fram á vor. En með tilkomu vetrarflugs Airberlin til Íslands verður breyting þar á. Að sögn Theresa Kahn munu ódýrustu farmiðar Airberlin, báðar leiðir, kosta 199 evrur sem jafngildir rúmum 29 þúsund krónum. Samkvæmt athugun Túrista er það álíka og ódýrustu farmiðar WOW air til Berlínar kostar í vetur. Líkt og Túristi greindi frá um helgina þá hefur íslenskum ferðamönnum í Berlín fjölgað mjög hratt það sem af er ári.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …