Samfélagsmiðlar

Áfram fjölgar Icelandair ferðunum til Seattle

seattle 860

Fyrir sex árum síðan hóf Icelandair flug til fjölmennustu borgarinnar í norðvesturhluta Bandaríkjanna og næsta sumar verða ferðirnar 11 í viku. Fyrir sex árum síðan hóf Icelandair flug til fjölmennustu borgarinnar í norðvesturhluta Bandaríkjanna og næsta sumar verða ferðirnar 11 í viku. Stærsta flugfélag Norðurlanda gafst hins vegar upp á flugi til borgarinnar.
Í febrúar árið 2009 tilkynnti SAS að áætlunarflug félagsins til Seattle yrði lagt niður þá um sumarið og þar með bundinn endi á 42 ára veru skandinavíska flugfélagsins í borginni. Fimm vikum síðar, í lok mars, hóf Icelandair sölu á farmiðum til Seattle en þá voru aðeins nokkrir mánuðir liðnir frá íslenska efnahagshruninu og óvissa ríkti um fjárhagslegan styrk og eignarhald Icelandair. Bágborin fjárhagsstaða SAS var einmitt sögð helsta ástæðan fyrir því að félagið lagði niður flugleiðina til Seattle skömmu áður. Stjórnendur Icelandair hafa því teflt djarft þegar ákvöðun var tekin um að fylla skarð SAS í Seattle á þessum tímapunkti.

Umsvifamikið á litlu svæði

Jómfrúarferð Icelandair til Seattle var farin fjórum mánuðum eftir að sala á sætum hófst og til að byrja með var boðið upp á fjögur flug í viku. Ferðunum hefur fjölgað jafnt og þétt og nú í sumar eru þær t.a.m. tvöfalt fleiri. Í byrjun þessa mánaðar var svo tilkynnt að næsta sumar myndu vélar Icelandair fljúga vikulega ellefu ferðir frá Keflavík til Seattle. Til samanburðar má nefna að SAS flaug aðeins sex ferðir í viku til Seattle þegar mest lét. Það er því ljóst að stjórnendur Icelandair hafa veðjað á réttan hest á sínum tíma og þeir sjá greinilega frekari sóknarfæri á svæðinu því síðastliðið rúmt ár hefur Icelandair einnig bætt nágrannaborgunum Portland og Vancouver við leiðakerfi sitt. Næsta sumar stefnir til að mynda í að vélar félagsins fljúgi samtals 16 ferðir í viku til borganna þriggja. Reyndar mætti segja að Edmonton, einn áfangastaða Icelandair í Kanada, teljist einnig til þessa hluta álfunnar en þangað flýgur Icelandair allt að fimm sinnum í viku.
Þess má geta að nú í vor íhuguðu forsvarsmenn SAS að taka upp þráðinn og hefja flug á ný til Seattle en samkvæmt nýjustu fréttum hafa þeir ákveðið að einbeita sér að öðrum áfangastöðum og er talið íklegt að Boston verði einn þeirra. Þar með yrðu Icelandair og WOW air ekki lengur einu norrænu flugfélögin þar í borg.
TENGDAR GREINAR: Vegvísir SeattleÍ borg þeirra hugmyndaríkuSoltinn í Seattle

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …