Samfélagsmiðlar

Bókum oftar sólarlandaferðir rétt fyrir brottför

nazar sundlaug

Ferðaskrifstofan Nazar býður upp á sólarlandaferðir frá öllum Norðurlöndunum og í höfuðstöðvum fyrirtækisins er eftir því tekið hvað Íslendingar eru til í að kaupa ferðir með stuttum fyrirvara. Ferðaskrifstofan Nazar býður upp á sólarlandaferðir frá öllum Norðurlöndunum og í höfuðstöðvum fyrirtækisins er eftir því tekið hvað Íslendingar eru til í að kaupa ferðir með stuttum fyrirvara. 
Júní var kaldur hér á landi og á hinum Norðurlöndunum hefur sumarið verið vætusamt fram að þessu. Þegar þannig viðrar eykst eftirspurn eftir sólarlandaferðum því þá vilja fleiri verja fríinu á suðrænum slóðum. Sumir bóka jafnvel ferðirnar stuttu fyrir brottför og það á sérstaklega við hér á landi. Það er alla vega reynsla starfsmanna ferðaskrifstofunnar Nazar sem býður upp á Tyrklandsreisur frá Danmörku, Finnlandi, Noregi, Svíþjóð og Íslandi.

Keyptu miða þremur tímum fyrir flugtak

„Það hefur komið skandinavísku samstarfsfólki mínu á óvart hversu seint sumir Íslendingar bóka ferðirnar. Þegar við eigum nokkur sæti laus, einum eða tveimur dögum fyrir brottför, reiknum við ekki endilega með því að þau seljist. Nema kannski á Íslandi því það kemur fyrir að síðustu sætin þaðan bókist daginn fyrir brottför eða jafnvel samdægurs“, segir Kristín Lind Andrésdóttir, markaðsstjóri Nazar. „Það eru meira að segja dæmi um að fólk hafi pantað ferð allt að þremur tímum fyrir brottför en þá nær það nú bara rétt að henda sundbuxunum í bakpoka og bruna út á völl.“

Flestir tímanlega í því

Eins og áður segir er Nazar með starfsemi á öllum fimm Norðurlöndunum og fá starfsmenn ferðaskrifstofurnar því góða sýn á mismunandi kaupheðgun frændþjóðanna. Kristín segir áhersluna hjá Nazar vera á fjölskyldufrí og þess háttar ferðir bóki flestir mörgum mánuðum og jafnvel ári fyrir brottför. Íslenskir ferðalangar eru þar engin undantekning og segir Kristín að þrátt fyrir þann hóp Íslendinga sem stökkvi út með stuttum fyrirvara þá hafi í ár mun fleira fjölskyldufólk fest sér ferðir sumarsins með lengri fyrirvara en tíðkaðist í fyrra. En það var fyrsta starfsár Nazar hér á landi.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …