Samfélagsmiðlar

Framkvæmdasjóður ferðamannastaða mun greiða 80 prósent

skogafoss jeremy goldberg

Nú þurfa þeir sem fá fé úr Framkvæmdasjóði ferðamannastaða að fjármagna helming af kostnaðinum. Á þessu verður verulega breyting á næstunni. Nú þurfa þeir sem fá fé úr Framkvæmdasjóði ferðamannastaða að fjármagna helming af kostnaðinum. Á þessu verður verulega breyting á næstunni.
Frá ársbyrjun 2012 hafa 448 verkefni fengið vilyrði um styrk úr Framkvæmdastjóði ferðamannastaða en aðeins þriðjungi þessara verkefna er lokið. Hátt í milljarður króna lá því ósóttur í sjóðnum í lok síðasta árs líkt og sjá má á töflunum hér fyrir neðan. 
Styrkir úr sjóðnum mega í mesta lagi standa undir helmingi af kostnaðaráætlun hvers verkefnis og samkvæmt upplýsingum frá Ferðamálastofu er ein helsta ástæðan fyrir stöðu framkvæmdasjóðsins sú að styrkþegar þurfa oft sjálfir að brúa stórt bil og það hefur reynst mörgum erfitt. Í viðtali á Sprengisandi í gær sagði hins vegar Ragnheiður Elín Árndadóttir, ferðamálaráðherra, að mótframlag styrkþega yrði lækkað niður í fimmtung. 

Passa upp á náttúruna

Í viðtalinu sagði Ragnheiður Elín jafnframt að það væri mikið álag á náttúruna vegna fjölda ferðamanna. „Við verðum að hafa nauðsynlega innviði til að taka á móti þessum fjölda vegna þess að yfir áttatíu prósent ferðamanna segjast vera að koma hingað vegna náttúrunnar. Og þá verðum við að passa upp á að hún sé í góðu standi til þess að geta tekið við öllum þessum fjölda.“
Sjá nánar í frétt Miðjunnar.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …