Samfélagsmiðlar

Kaupmannahafnarflug frá Akureyri gæti frestast til næsta árs

kaupmannahofn yfir

Þó það sé farið að styttast í vorið er áfram ætlunin að bjóða upp á reglulegar áætlunarferðir frá Akureyrarflugvelli til höfuðborgar Danmerkur í sumar. Línur þurfa hins vegar að skýrast fljótlega Þó það sé farið að styttast í vorið er áfram ætlunin að bjóða upp á reglulegar áætlunarferðir frá Akureyrarflugvelli til höfuðborgar Danmerkur í sumar. Línur þurfa hins vegar að skýrast fljótlega svo ekki þurfi að fresta jómfrúarferðinni um eitt ár.
Forsvarsmenn ferðaskrifstofunnar Trans Atlantic hafa undanfarin misseri unnið að því að bjóða upp á áætlunarflug frá höfuðstað Norðurlands til Kaupmannahafnar yfir aðal ferðamannatímabilið. Upphaflega stóð til að farþegavél á vegum eistneska flugfélagsins Estonian Air yrði notuð í flugið en eftir að framkvæmdastjórn Evrópusambandsins úrskurðaði styrki eistneska ríkisisins til þjóðarflugfélagsins ólöglegla stöðvaðist rekstur þess. Í framhaldinu tók ríkisfyrirtækið Nordic Aviation Group við rekstri Estonian Air og stefnt er að því að það félag verði flugrekstraraðili áætlunarflugsins milli Akureyrar og Kaupmannahafnar að sögn Egils Arnar Arnarsonar Hansen hjá Trans Atlantic. Hann segir viðræður við mögulega samstarfsaðila á uppsetningu og rekstri flugsins vera í gangi en ef málin skýrist ekki á næstu fjórum viku þá megi búast við að upphaf áætlunarflugsins frestist fram á næsta ár.

Enginn tekið upp áætlun Iceland Express

Millilandaflug frá Akureyrarflugvelli hefur verið af skornum skammti síðustu ár og nær eingöngu takmarkast við leiguflug á vegum ferðaskrifstofa eftir að Iceland Express hætti áætlunarflugi þaðan sumarið 2012. Félagið hafði þá flogið reglulega milli Akureyrar og Kaupmannahafnar yfir sumarmánuðina árin á undan. Hvorki Icelandair né WOW air hafa hins vegar tekið upp þráðinn en erlend flugfélög hafa hins vegar verið orðuð við Akureyrarflug síðustu ár en það hefur aldrei orðið að raunveruleika.

Frá Egilsstöðum til London

Á sama tíma og unnið er að því að koma á Kaupmannahafnarflugi frá Akureyri þá er sala hafin í áætlunarflug milli Egilsstaða og Lundúna sem breska ferðaskrifstofan Discover the World á frumkvæði að. Það eru ferðaskrifstofunnar Fjallasýn og Tanni Travel sem halda utan um flugið frá Íslandi til Bretlands og hægt er að bóka miða á heimasíðunni FlyEurope.is. Þar kemur fram að farmiði, báðar leiðir, kosti 74 þúsund krónur.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …