Samfélagsmiðlar

Fótboltaferðir vetrarins seljast vel þrátt fyrir EM

fotboltavollur liane metzler

Það er ekki útlit fyrir að fólksflutningarnir til Frakklands síðustu vikur hafi dregið úr áhuga fólks á fótboltaferðum til Englands í vetur. Það er ekki útlit fyrir að fólksflutningarnir til Frakklands síðustu vikur hafi dregið úr áhuga fólks á fótboltaferðum til Englands í vetur.
Í júní flugu 67 þúsund íslenskir farþegar til útlanda sem er miklu meiri fjöldi en áður hefur mælst í einum mánuði frá því að talningar Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli hófust. Óhætt er að fullyrða að þátttaka íslenska karlalandsliðsins í EM í Frakklandi sé helsta ástæðan fyrir þessari einstöku ferðagleði landans enda fengu Íslendingar úthlutaða tugþúsundir miða á leiki liðisins í riðlakeppninni sem hófst 14.júní. Margir sóttu einnig leikina gegn Englendingum og Frökkum í sextán og átta liða úrslitum.

Stórstjörnu trekkja að

Þrátt fyrir allar þessar Frakklandsreisur í sumar þá hefur sala á fótboltaferðum fyrir veturinn farið vel af stað að sögn Þórs Bærings Ólafssonar hjá Gaman-ferðum sem sérhæfir sig m.a. í boltaferðum til Bretlands. „Við fundum fyrir samdrætti síðasta vor en tímabilið hefur farið ótrúlega vel á stað hjá okkur og salan framar vonum.“ Þór Bæring telur þennan mikla áhuga m.a. skrifast á nýja liðsmenn ensku liðanna. „Það eru stórar stjörnur á leið í enska boltann eins og til dæmis að Zlatan Ibrahimovic og Henrikh Mkhitaryan til Manchester United, Granit Xhaka til Arsenal, Sadio Mane til Liverpool og Ilkay Gundogen til Manchester City. Það er alltaf mikil eftirvænting í kringum nýja leikmenn. Svo er auðvitað Jose Mourinho tekinn við liði Manchester United og Pep Guardiola við liði Manchester City þannig að það er meiri spenna í fólki núna en síðustu sumur sýnist mér.“

Útlit fyrir ódýrari fótboltaferðir

Á þessum tíma fyrir ári síðan þá kostaði eitt breskt pund 206 krónur en síðan þá hefur pundið fallið um 23 prósent og kostar núna 159 krónur. Þar með kostar minna mun minna, í krónum talið, að bóka gistingu í Bretland, heimsækja veitingastaði og fara á völlinn. Eins gætu fargjöld milli Íslands og Bretlands lækkað þar sem veiking pundsins er talin líkleg til að draga úr utanlandsferðum Breta. Þar með myndi eftirspurn eftir flugsætum minnka, þar á meðal til Íslands en í dag er flogið allt árið um kring til Íslands frá ellefu breskum flughöfnum, þar af fjórum á Lundúnarsvæðinu.

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …