Samfélagsmiðlar

WOW jafnstórt á næsta ári og Icelandair var í fyrra

Forstjóri WOW reiknar með því að farþegar flugfélagsins verðir fjórum sinnum fleiri í ár en fyrir þremur árum og á því næsta verði fjöldinn kominn upp í 3 milljónir. Forstjóri WOW reiknar með því að farþegar flugfélagsins verðir fjórum sinnum fleiri í ár en fyrir þremur árum og á því næsta verði fjöldinn kominn upp í 3 milljónir.
Í erindi sem Skúli Mo­gensen, for­stjóri og stofnandi WOW air, hélt á ráðstefnu Íslenska sjáv­ar­klas­ans í Hörpu í dag kom fram að útlit sé fyrir að farþegar félagsins verði 1,6 milljón. Og á því næsta stefnir í að fjöldinn tvöfaldist eða um þrjár milljónir samkvæmt frétt Mbl.is.
Miðað við þessar tölur stefnir í að WOW air muni bæta verulega við flug sitt til og frá landinu á næstu misserum en til samanburðar má geta að Icelandair flutti rétt rúmlega 3 milljónir farþega allt árið 2015. Á næsta ári áætla stjórnendur félagsins að farþegarnir verði 4,2 milljónir sem er aukning um 13 prósent frá árinu í ár.

Bilið minnkar hratt

Ef plön forsvarsmanna íslensku flugfélaganna tveggja ganga eftir þá munu þau saman flytja fleiri farþega á næsta ári þau gerðu samtals í fyrra og hittifyrra. Og eins og sjá má á grafinu hér fyrir neðan þá mun bilið á milli félaganna tveggja, í farþegum talið, fara hratt minnkandi í nánustu framtíð. Í dag tilkynnti Icelandair að á næsta ári myndu bandarísku borgarinnar Tampa og Philadelphia bætast við leiðakerfi félagsins en áður hefur komið fram að WOW muni hefja flug til Miami á næsta ári. Í lok næsta mánaðar fer félagið svo jómfrúarferð sína til New York borgar. En miðað við áform um þrjár milljónir farþega á næsta ári þá þarf væntanlega að fjölga áfangastöðum WOW enn frekar. 

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …