Samfélagsmiðlar

Ráðherra heimsótti Mid-Atlantic

midatlantic

Hin árlega ferðakaupstefna Icelandair fór fram í Laugardalshöll í gær og þangað komu helstu forystumenn ferðamála hér á landi. Hin árlega ferðakaupstefna Icelandair fór fram í Laugardalshöll í gær og þangað komu helstu forystumenn ferðamála hér á landi.
Líkt og undanfarin ár var uppselt á ferðakaupstefnuna Mid-Atlantic en dagskrá hennar lýkur formlega i dag. Þar hafa 850 aðilar í ferðaþjónustu kynnt vörur sínar og þjónustu við rúmlega 250 sýningarbása og samkvæmt tilkynningu þá voru bókaðir 6200 fundir á milli þessara aðila í gær, aðaldegi kaupstefnunnar. Meirihluti þátttakenda kemur að utan og að sögn Helga Más Björgvinssonar, framkvæmdastjóra sölu- og markaðssviðs Icelandair, er það mjög ánægjulegt þar sem kaupstefnan sé einn helsti vettvangur fyrir ferðaþjónustuna að mynda tengsl við samstarfsaðila og selja og kynna sína vöru beint fyrir kaupendum.

Fjölbreyttar kynningar

Auk íslenskra ferðaþjónustufyrirtækja taka þátt í Mid-Atlantic fulltrúar erlendra ferðamálaráða, skemmtigarða, safna, hótela, afþreyingarfyrirtækja, flugvalla og fleiri aðila. Endurspeglar þessi fjölbreytta flóra þá staðreynd að stór hluti umsvifa Icelandair eru farþegar á leið milli N-Ameríku og Evrópu með viðkomu hér á landi. Á kaupstefnunni leiða því saman hesta sýna fulltrúar frá áfangastöðum félagsins vestanhafs, til að mynda Edmonton, Seattle og Orlando og Stokkhólmi, Finnlandi, norsku fjörðunum og víðar. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, nýr ráðherra ferðamála, heimsótti Mid-Atlantic í gær ásamt forsvarsmönnum ferðamála hér á landi og stjórnendum Icelandair.
Af samtölum Túrista við kaupendur og seljendur á Mid-Atlantic að dæma þá eru kaupstefnur eins og þessi mikilvægur þáttur í starfsemi ferðaþjónustufyrirtækja þrátt netvæðinguna. Aftur á móti eru ferðasýningar fyrir almenning víða á undanhaldi.

Nýtt efni

Heldur færri beiðnum um vegabréfsáritun var hafnað á Schengen-svæðinu 2023 miðað við árið á undan, 1,6 milljónum eða 15,8 prósentum af heildarfjölda áritana í stað 17,9 prósenta. Flestum beiðnum var að venju hafnað í Frakklandi eða 436.893, samkvæmt frétt SchengenNews, en Frakkar taka líka við flestum beiðnum. Þau ríki sem koma næst á eftir á …

Þegar nýtt íslenskt flugfélag fer í loftið þá er Kaupmannahöfn ávallt meðal fyrstu áfangastaða. Þannig var það í tilfelli Iceland Express, sem þó var ekki fullgilt flugfélag, Wow Air og Play. Hjá öllum þremur var stefnan ekki sett á Stokkhólm fyrr en fleiri þotur höfðu bæst í flotann. Play fór sína fyrstu ferð til sænsku …

Árið 2023 varð landsvæði sem nam tvöfaldri stærð Lúxemborgar eldum að bráð í Evrópu - meira en hálf milljón hektara gróðurlendis eyðilagðist. Samkvæmt upplýsingum Evrópska upplýsingakerfins um gróðurelda (European Forest Fire Information System - EFFIS) voru 37 prósent umrædds lands þakin runnum og harðblaðaplöntum en á 26 prósentum óx skógur.  Auk gríðarlegs tjóns vistkerfisins fylgdu …

Kopar er nú meðal eftirsóttustu hráefna í iðnaði og verð á honum hækkar ört - svipað og gerðist með hráolíuna á áttunda áratugnum eftir að olíuframleiðendur í Arabalöndunum settu viðskiptabann á Bandaríkin og bandalagsríki þeirra vegna stuðnings við Ísrael í Yom Kippur-stríðinu. Mikil hækkun á verði kopars á mörkuðum skýrist raunar að hluta af auknum …

Ísland komst fyrst á kortið hjá United Airlines vorið 2018 þegar félagið hóf áætlunarflug hingað frá New York. Síðar bætti bandaríska flugfélagið við ferðum hingað frá Chicago og í báðum tilvikum voru brottfarir í boði frá frá vori og fram á haust. Í fyrra varð ekkert út Íslandsflugi United frá New York en í lok …

Ferjan Sæfari leggst að bryggju í Sandvík, þorpi Grímseyjar, um hádegisbil eftir um þriggja klukkustunda siglingu frá Dalvík. Ferjan stoppar ekki lengi í eyjunni í þetta sinn heldur leggur aftur af stað frá Grímsey klukkan 14. Dagsferðalangar í Grímsey á veturna stoppa því aðeins í tæpar tvær klukkustundir í eyjunni en leggja á sig meira …

Mótun ferðamálastefnu fyrir Ísland til ársins 2030 var sett á ís þegar Covid-faraldurinn hófst en þráðurinn var tekinn upp að nýju í fyrra. Þá skipaði ráðherra ferðamála, Lilja Alfreðsdóttir, sjö starfshópa til að fara í verkið og komu meira en 100 manns að þeirri vinnu. Drög að tillögu til þingsályktunar voru birti í febrúar og …

Þrátt fyrir takmarkað framboð á flugi innan Evrópu þá eru fargjöld ekki á uppleið og verðþróunin er neytendum í hag nú í sumarbyrjun að sögn forstjóra og fjármálastjóra Ryanair sem kynntu nýtt ársuppgjör félagsins nú í morgun. Reikningsár þessa stærsta lágfargjaldaflugfélags Evrópu lauk í lok mars sl. og þar var niðurstaðan hagnaður upp á 1,9 …