Samfélagsmiðlar

Hugsanlega indverskar áhafnir

Í árslok hefur WOW air flug til Nýju Delí í Indlandi og ekki er útilokað að um borð verði Indverjar að störfum. Talsmaður flugfélagsins segir ætlunina að einbeita sér að Nýju Delí áður fleiri áfangastaðir verða kynntir.

wow gma Friðrik Örn Hjaltested

Þegar lággjaldafélagið Norwegian hóf að fljúga til Taílands fyrir fimm árum síðan þá réði norska flugfélagið taílenskar áhafnir til starfa. Það voru því ekki skandinavískir flugfreyjur eða flugstjórar um borð. Með þessari ráðstöfun varð útgerð Norwegian í Asíu mun ódýrari en í Evrópu samkvæmt úttekt sem danska blaðið Berlingske gerði á sínum tíma. Þar kom fram að laun taílensku áhafnanna gætu orðið að lágmarki helmingi lægri en þeirra skandinavísku. Ástæðan fyrir þessu skrifast á almennan launamun milli Taílands og Norðurlanda.

Í lok þessa árs fer WOW air jómfrúarferð sína til Asíu, nánar tiltekið til Nýju Delí í Indlandi, og í ljósi þess að forsvarsmenn WOW air hafa sagst horfa til Norwegian þá spurði Túristi Svanhvíti Friðriksdóttur, upplýsingafulltrúa WOW air, hvort það komi til greina að vera með indverskar eða asískar áhafnir í Indlandsflugi félagsins. „Við höfum ekki tekið ákvörðun varðandi það,“ segir í svari Svanhvítar. Í framhaldi spurði Túristi hvenær ákvörðun um indverskar áhafnir verði tekin og hvort þetta myndi nái til bæði flugliða og flugmanna. Ekki fengust svör við því.

Sem fyrr segir þá hefur WOW air flug til Nýju Delí í lok árs en á sama tíma bætast fjórar breiðþotur í flugflota félagsins. Það gæti því skapast rými fyrir fleiri áfangastaði í Asíu í leiðakerfi WOW og hefur Skúli Mogensen, eigandi og forstjóri, sagt að hann sjái fyrir sér flug til nokkurra asískra borga. Aðspurð um hvenær tilkynnt verði um fleiri áfangastaði í Asíu þá segir Svanhvít að ætlunin sé að einbeita sér fyrst að Nýju Delí.

 

Nýtt efni

Þetta eru ískyggilegar fréttir fyrir Íslendinga og aðrar þjóðir landanna sem liggja að Norður-Atlantshafi. Það er hluti af kjarngóðu og upplýstu uppeldi allra landsmanna að heyra um mikilvægi Golfstraumsins - helst snemma í frumbernsku, og landsmenn eru minntir á mikilvægi hans reglulega út æviskeiðið. Golfstraumurinn liggur frá Karíbahafinu og hingað norður eftir og gerir það …

Lestarferð á fjölförnustu viðskiptaferðaleiðum Bretlands losar innan við helming af því CO2 sem jafn löng ferð með rafbíl gerir, samkvæmt útreikningum sem The Rail Delivery Group, hagsmunasamtök lestarfélaga þar í landi, hafa reiknað út og sagt er frá í The Guardian. Þar sem um er að ræða vistvænstu lestirnar, sem einungis ganga fyrir rafmagni, þá …

Toyota í Japan tilkynnti í morgun að framleiðsla fyrirtækisins hefði aukist um sjö prósent í janúar og að þetta væri þrettándi mánuðurinn í röð sem fleiri bílar væru framleiddir en í sama mánuði árið á undan. Meginskýringin er sögð mikil eftirspurn í Bandaríkjunum. Í janúar runnu rúmlega 740 þúsund fleiri Toyotur af færiböndum verksmiðjanna en …

Við þeim sem fara um Ráðhústorg í Kaupmannahöfn þessa dagana blasir við risastór auglýsing frá Icelandair. Velunnari FF7 var þar á ferð í vikunni og sendi meðfylgjandi mynd. Auglýsingin er á húsi númer fjögur við Ráðhústorg og fyrir hornið á vegg sem snýr að H.C. Andersen Boulevard, sem er mikil umferðaræð í gegnum miðborgina. Unnið …

Tæknirisinn Apple hefur síðastliðinn áratug unnið að þróun rafknúinna og sjálfstýrðra ökutækja sem þó aldrei hafa verið formlega kynnt. Og það verður varla úr þessu því nú hefur þessari þróunarvinnu verið hætt samkvæmt frétt Bloomberg. Þriðjungurinn af þeim mörg hundruð manns sem unnið hafa að bílaverkefninu verða færð yfir á svið gervigreindar hjá Apple en …

Útibú Arion banka á Keflavíkurflugvelli lokaði í janúar og við fjármálaþjónustu í flugstöðinni tók Change Group sem hátti hagkvæmasta tilboðið í þennan rekstur í útboði sem Isavia efndi til í fyrra. Ennþá er Change Group þó ekki komin með tilskilin leyfi til að sinna gjaldeyrisviðskiptum hér á landi samkvæmt því sem FF7 kemst næst og …

Hún er svo vinsæl, bandaríski rithöfundurinn Sarah J. Maas, að þegar þriðja bindið í Crescent City-bókaflokknum kom út þann 30. janúar síðastliðinn stóðu aðdáendur hennar í löngum röðum í vetrarkuldanum fyrir framan bókabúðirnar sem höfðu ákveðið að opna búðir sínar á miðnætti á útgáfudeginum í New York og víðar um Bandaríkin. Þessar raðir fyrir framan …

Matvælastofnun Sameinuðu þjóðanna hefur áætlað að af öllum mat sem framleiddur er í heiminum fari um þriðingur í ruslið, eða 1,3 milljarðar tonna á ári. Umhverfisstofnun Sameinuðu þjóðanna hefur áætlað að á heimsvísu fari um 17 prósent af öllum mat í matvöruverslunum, á veitingastöðum og á heimilum í ruslið. Það er gríðarlegt magn af prýðisgóðri næringu sem þar fer …