Samfélagsmiðlar

Þotunum skilað strax í dag

Það liðu ekki nema tæpir tveir tíma frá því að WOW air tilkynnti um fækkun í flugflota félagsins og þar til að þoturnar voru farnar til eigenda sinna.

Seinnipartinn í dag sendi WOW air frá sér tilkynningu þar sem fram kom að fækkað verði um fjórar þotur í flugflota félagsins. „Þessi aðgerð er hluti af endurskipulagningu á rekstri félagsins en legið hefur fyrir að minnka þurfi flotann til þess að auka hagkvæmni, draga úr árstíðarsveiflu og hámarka arðsemi. Um er að ræða tvær Airbus A320 vélar og tvær Airbus A330 vélar sem ekki hefðu nýst sem skildi í vetraráætlun WOW air,“ sagði í tilkynningunni.

Tæpum tveimur tímum eftir að tilkynningin var send fjölmiðlum þá tók önnur þessara tveggja Airbus 330 breiðþota á loft frá Keflavíkurflugvelli og tók stefnuna á Tarbes flugvöll í suðvesturhluta Frakklands. Hin breiðþotan fór sömu leið klukkutíma síðar samkvæmt því sem sjá má á vefsíðu Flightradar. Telja má víst að þar með séu flugvélarnar á ný komnar í hendur eigandans, CIT Aerospace International.

Klukkan átta í kvöld fór svo TF-BRO, Airbus 320 þota WOW air, til Shannon á Írlandi og þar með hefur henni líklega líka verið skilað. Fjórða þotan sem fer úr flotanum, TF-SIS, er ennþá í áætlunarflugi fyrir WOW en hún er, líkt og TF-BRO, í eigu Jessica Leasing DAC.

Ekki hefur komið fram hvaða áhrif þessi fækkun í flugflotanum hefur á vetraráætlun WOW en í fyrrnefndri tilkynningu segir að fækkun í flugflotanum muni ekki hafa áhrif á áætlunarflugið til Nýju-Delí. Þangað hefur WOW áætlunarflug í næsta mánuði og þarf til þess Airbus 330 breiðþotur og á þessari stundu er ekki hægt að bóka farmiða með WOW til indversku borgarinnar frá og með byrjun febrúar. Túristi óskað eftir skýringum á því.

 

Nýtt efni

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …