Samfélagsmiðlar

Flýgur frá Keflavíkurflugvelli í kvöld og lendir í Katowice á nýju ári

Það verða farnar 36 áætlunarferðir héðan til útlanda í dag og sú síðasta verður í loftinu þegar árið 2019 gengur í garð.

Þota á vegum Wizz air.

Í dag, gamlársdag, munu ófáir fara um Flugstöð Leifs Eiríkssonar því á dagskrá eru 56 komur og 36 brottfarir. Og í ljósi þess hve vinsæll áfangastaður Ísland er orðinn yfir hátíðarnar má gera ráð fyrir að bróðurpartur farþeganna verði erlendir ferðamenn. Jóladagur og nýársdagur eru til að mynda tveir af stærstu dögum ársins í Bláa lóninu ár hvert sem segir sína sögu um ásóknina í Íslandsferðir yfir hátíðarnar.

Þessi miklu straumur hingað til lands í dag gerir það líka að verkum að margir verða að standa vaktina og þar á meðal starfsmenn Keflavíkurflugvallar. Síðasta brottförin frá flugvellinum í kvöld er til að mynda ekki á dagskrá fyrr en tuttugu mínútur yfir níu í kvöld og er þar á ferðinni flug Wizz air til Katowice í Póllandi. Flugferðin þangað tekur um þrjá tíma og þar með lendir þotan ekki í pólsku borginni fyrr en rúmir tveir tímar eru liðnir af nýju árinu í Póllandi.

Og þeir sem vilja upplifa áramót í háloftunum geta fengið far með Wizz air til Póllands fyrir lítið því farmiðinn kostar aðeins um 70 evrur eða rúmar 9 þúsund íslenskar krónur.

 

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …