Samfélagsmiðlar

Rauðu dagar ársins 2019

Í fyrra bættist við einn lögbundinn frídagur og í ár fjölgar þeim aftur um einn.

Það munu 12 frídagar bætast við orlofsdagana hjá hinum almenna launamanni í ár. Þessir svokölluðu rauðu dagar eru einum fleiri en í fyrra sem skýrist af því að 17. júní er ekki um helgi að þessu sinni heldur á mánudegi. Þar með fjölgar valkostum þeirra sem vilja nýta sér langa helgi til að fljúga út í heim eða nýta færri orlofsdaga í sumarferðina. Þannig má til að mynda sameina frídagana vegna annars í hvítasunnu og þjóðhátíðardaginn og fljúga út í heim laugardaginn 8. júní og koma heim þann sautjánda og nota aðeins fjóra af hinum dýrmætu orlofsdögum.

Samskonar valkostur skapast í kringum páska því þeir eru seint á ferðinni og þar með hægt að sameina fríið í kringum þá með sumardeginum fyrsta þann 25. apríl.

Hér eru annars dagarnir tólf sem gott er að hafa í huga þegar fríið í ár er skipulagt.

Rauðu dagarnir 2019

Nýársdagur, 1.janúar – þriðjudagur
Skírdagur, 18.apríl – fimmtudagur
Föstudagurinn langi, 19.apríl – föstudagur
Annar í páskum, 22.apríl – mánudagur
Sumardagurinn fyrsti, 25.apríl – fimmtudagur
Baráttudagur verkalýðsins, 1.maí – miðvikudagur
Uppstigningardagur, 30.maí – fimmtudagur
Annar í hvítasunnu, 10.júní – mánudagur
Þjóðhátíðardagurinn, 17. júní – mánudagur
Frídagur verslunarmanna, 5.ágúst – mándagur
Jóladagur, 25.desember – miðvikudagur
Annar í jólum, 26.desember – fimmtudagur

Til að gera einfaldan verðsamanburð á farmiðum þá má nota þessa leitarvél hér. Og Hotels Combined er fín til að bera saman kjör á gistingu.

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …