Samfélagsmiðlar

Óskar eftir fundi í samgöngunefnd Alþingis vegna Boeing

Þingflokksformaður Viðreisar kallar eftir því að fulltrúar Isavia, Samgöngustofu og Icelandair mæti á fund umhverfis- og samgöngunefndar við fyrsta tækifæri til umræðu um stöðu Boeing MAX þota Icelandair.

MAX þota Icelandair á flugbraut við Tegel flugvöllinn í Berlín.

Hanna Katrín Friðriksson, þingflokksformaður Viðreisnar, hefur óskað eftir því að umhverfis- og samgöngunefnd Alþingis taki mál sem varða endurkomu MAX flugvéla Boeing til umfjöllunar. Hanna Katrín á sæti í nefndinni.

Í færslu á Facebook vísar Hanna Katrín til þess að síðustu daga hafi fjölmiðlar víða um heim opinberað samskipti milli háttsettra starfsmanna Boeing þar sem fram kemur áhersla þeirra á að flugmenn MAX þotanna eigi ekki að þurfa sérstaka þjálfun ef þeir hafa réttindi á eldri gerðir af Boeing 737. Flugvélaframleiðandinn lét reyndar af þeirri stefnu nú í vikunni þegar forstjóri fyrirtækisins tilkynnti að skilyrði verði sett um að allir flugmenn fái þjálfun i flughermi.

Icelandair hafði tekið sex þotur af gerðinni Boeing MAX 737 í notkun en áður þoturnar voru kyrrsettar um miðjan mars í fyrra. Auk þess voru þrjár í viðbót tilbúnar til afhendingar en þær bíða enn við verksmiðjur Boeing í Seattle.

Í færslu sinni á Facebook segir Hanna Katrín að hún óski eftir því að Isavia, Samgöngustofa og Icelandair mæti á fund umhverfis- og samgöngunefndar Alþingis við fyrsta tækifæri og veiti upplýsingar um hvernig þessir aðilar fylgjast með ferlinu í tengslum við afnám kyrrsetningar MAX þotanna.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …