Samfélagsmiðlar

Staðfestir að Lufthansa hefji flug til Íslands á ný

Hið þýska Lufthansa verður með þrjár ferðir í viku hingað frá og með byrjun næsta mánaðar.

lufthansa andreas koster

Andreas Köster, svæðisstjóri Lufthansa á Bretalandi og Íslandi.

„Það er ánægjulegt fyrir Lufthansa að tilkynna að í byrjun júlí hefjum við flug til Íslands á ný,“ segir Andreas Köster, svæðisstjóri hjá Lufthansa, í svari við fyrirspurn Túrista. En líkt og áður hefur komið fram þá var Ísland ekki einn af þeim áfangastöðum sem þýska félagið setti í forgang nú í sumarbyrjun.

Til að byrja með munu þotur Lufthansa fljúga hingað tvisvar í viku frá Frankfurt og vikulega frá Munchen. Íslenskir farþegar geta þá fundið tengiflug áfram með félaginu frá þessum flugvöllum lengra út í heim.

Ekki liggur þó fyrir nákvæmlega hvaða vikudaga verður flogið nema til að byrja með munu brottfarirnar frá Keflavíkurflugvelli til Frankfurt vera á dagskrá á fimmtudögum og laugardögum.

Fyrir kórónaveirufaraldurinn þá flaug Lufthansa hingað allt árið um kring frá Frankfurt og yfir sumarmánuðina frá Munchen.

Forstjóri þýska félagsins sagði á fundi með hluthöfum í gær að ætlunin væri að halda áfram flugi til sem flestra áfangastaða nú þegar flugsamgöngur eru að hefjast á ný. Hins vegar sagði forstjórinn að tíðni ferða yrði takmarkaðri en fyrir heimsfaraldurinn.


Kæri lesandi,
ef þér þykir gagn í skrifum Túrista þá bendi ég þér á styrktarsíðu útgáfunnar. Þar er hægt að leggja henni lið með eingreiðslu eða mánaðarlegum styrkjum.

Með fyrirfram þökk,
Kristján Sigurjónsson

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …