Samfélagsmiðlar

Þurfa að endurskoða flugáætlun Icelandair fyrir næstu mánuði

Það stefnir í lítið framboð á flugi til og frá Keflavíkurflugvelli í janúar enda hafa erlend flugfélög fellt niður stóran hluta af ferðum sínum hingað til lands fyrstu vikur næsta árs. Flugáætlun Icelandair fyrir næstu mánuði er líka í endurskoðun segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group.

„Það er enn mikil óvissa og stjórnvöld margra landa hafa verið að auka takmarkanir sem gilda mislangt inn á 2021. Flest flugfélög heimsins þurfa því að endurskoða flugáætlanir á fyrsta ársfjórðungi næsta árs. Þar á meðal við,“ segir Bogi Nils.

Núverandi flugáætlun Icelandair gerir til að mynda ráð fyrir tíðum ferðum til Norður-Ameríku frá og með miðjum febrúar. Á dagskrá eru daglegar ferðir til Washington, New York, Boston og Seattle. Einnig til Toronto í Kanada. Á sama tíma á flug til helstu áfangastaða félagsins á meginlandi Evrópu að aukast verulega.

Í ljósi þess hve útbreiðsla kórónaveirunnar er ennþá mikil í Bandaríkjunum og víðast hvar í Evrópu þá má gera ráð fyrir að eftirspurn eftir flugi milli heimsálfanna tveggja sé sáralítil þessa dagana. Og núna ætti sala á flugferðum fyrir næsta vor og sumar að vera að komast á skrið við venjulegar kringumstæður.

Líkt og Túristi greindi frá í gær þá munu uppsagnir 68 flugmanna Icelandair taka gildi nú um áramótin. Um er að ræða helming þeirra flugmanna sem starfa hjá flugfélaginu í dag.

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …