Samfélagsmiðlar

Ætla að hefja flug til Íslands frá tveimur þýskum borgum

Þjóðverjar hafa lengi verið meðal fjölmennustu þjóða í hópi ferðamanna hér á landi. Útlit var fyrir að aðeins Icelandair og Lufthansa myndu fljúga milli Íslands og Þýskalands í sumar en nú hefur þriðja félagið bæst við.

Nú fær Icelandair samkeppni í Íslandsflugi frá Hamborg.

Áætlun þýska lággjaldaflugfélagsins Eurowings gerði ekki ráð fyrir neinum ferðum til Íslands í sumar. Nú stefnir hins vegar í að Airbus þotur félagsins muni fljúga hingað til lands frá bæði Dusseldorf og Hamborg. Fyrsta ferð er í byrjun júní og sú síðasta í lok september.

Flogið verður þrisvar í viku frá Dusseldorf og tvisvar frá Hamborg. Fargjöldin í þessar ferðir Eurowings eru þó mjög há eins og staðan er í dag. Skýringin á því er sú að flugið er nýkomið í bókunarvél félagsins og fargjöldin munu taka breytingum innan skamms samkvæmt svörum frá félaginu.

Eurowings er hluti af Lufthansa samsteypunni og hefur um árabil flogið til Íslands en hefur dregið töluvert úr ferðunum hingað síðustu ár.

Með endurkomu Eurowings fær Icelandair samkeppni í flugi til Hamborgar en aftur á móti verður þýska flugfélagið eitt um ferðirnar frá Dusseldorf. Icelandair spreytti sig reyndar á flugi til þeirrar borgar eftir Airberlin varð gjaldþrota. Þá sagði þáverandi forstjóri Icelandair að með brotthvarfi Airberlin hefðu opnast ný tækifæri fyrir tengiflug Icelandair milli Dusseldorf og áfangastaða Icelandair í Norður-Ameríku.

Íslenska félagið hóf svo flug til Dusseldorf en sú útgerð lagðist af. Sumaráætlun Icelandair í ár gerir ráð fyrir ferðum til fjögurra þýskra borga; Munchen, Frankfurt, Berlín og Hamborg. Þotur Lufthansa munu svo fljúga hingað frá þeim tveimur fyrstnefndu.

Nýtt efni

Margir sem eru að basla í ferðaþjónustu fjarri höfuðborgarsvæðinu horfa öfundaraugum til Suðurlands, sem nýtur nálægðar við Keflavíkurflugvöll og Reykjavík - og státar af áfangastöðum sem ferðamenn sækjast eftir að heimsækja og hafa verið mjög vel kynntir síðustu áratugi.   Það er stöðugur straumur ferðamanna um Suðurland, meðfram „gullströndinni,“ sem hótelhaldarinn fyrir austan nefndi svo - …

Löngu áður en hið svokallaða „Bulletproof“ kaffi leit dagsins ljós settu Tíbetar smjörklípu út í morgunteið sitt til að byrja daginn á rjúkandi og næringarríkan hátt. Í köldu háfjallalofti Himalaja-fjallanna hefur þessi salti, rjómakenndi og hitaeiningaríki drykkur orðið að daglegri hefð sem er ómissandi í matarmenningu þjóðarinnar.Á máli heimamanna nefnist drykkurinn „po cha,“ sem einfaldlega …

Í nærri fimmtán hafa Icelandair og bandaríska flugfélagið Jetblue átt í samstarfi sem gerir viðskiptavinum þeirra kleift að kaupa tengiflug með hinu félaginu á einum miða og innrita farangur alla leið. Þannig getur farþegi sem ætlar héðan til Orlando í sumar keypt farið alla leið hjá Icelandair þó flogið sé með Jetblue seinni legginn, frá …

Aspasinn fyrirfinnst í þremur litbrigðum – hvítur, grænn og fjólublár. Hér er í raun um að ræða sömu plöntuna en afbrigðin hafa ólíka eiginleika og ræðst liturinn af því ásamt hlutfalli sólarljóss við ræktunina. Þetta næringarríka grænmeti er ein þeirra matjurta sem maðurinn hóf fyrst að rækta en elstu heimildir um aspasræktun eru um 2.000 …

Það voru vísbendingar um offramboð á flugi héðan til London og Frankfurt síðastliðinn vetur að mati stjórnenda Icelandair. Nú er hins vegar útlit fyrir nokkru færri brottfarir til beggja þessara borga á komandi vetri. Þannig hefur Wizz Air ekki lengur á boðstólum flug til Íslands frá London og þar með dregst framboð á flugi hingað …

Ferðaskrifstofur sem selja Íslandsferðir horfa nú í auknum mæli á eftir viðskipavinunum til Noregs þar sem verðlagið er skárra. Norskir ferðafrömuðir eru líka brattir í viðtölum þessa dagana og almennt sammála um að nýliðinn vetur hafi gengið vel og sumarið verði „dúndurgott" eins og það síðasta. Og opinberar tölur sýna að veturinn gekk vel í …

Þrotabú Wow Air hefur höfðað 11 riftunarmál vegna greiðslna til kröfuhafa flugfélagsins fyrir gjaldþrot þess í mars 2019. Fyrrum forstjóra flugfélagsins og eigenda, Skúla Mogensen, er stefnt til greiðslu skaðabóta í öllum þessum málum. Auk þess er farið fram á skaðabætur frá fyrrum stjórn fyrirtækisins í níu málum. Í stjórninni sátu Liv Bergþórsdóttir, sem var …

Þingmennirnir Jóhann Páll Jóhannsson (S) og Óli Björn Kárason (D) eru ekki bjartsýnir á að Alþingi nái að afgreiða þingsályktuntillögu Lilju Alfreðsdóttur (B), ráðherra ferðamála, um nýja ferðamálastefnu til ársins 2030. Þetta kom fram í máli þingmannanna í pallborðsumræðum á fundi Samtaka ferðaþjónustunnar í fyrradag. Ráðherrann tók líka þátt í pallborðinu og átti þar lokaorðin. …