Samfélagsmiðlar

Þá takmarkast Íslandsflugið frá Frakklandi ekki lengur við París

Af íbúum Frakklands þá verða það ekki bara þeir sem eiga heima í höfuðborginni sem geta flogið beint til Íslands í sumar.

Horft yfir París.

Nærri fjörutíu þúsund franskir ferðamenn heimsóttu Ísland sumarið 2019. Aðeins Bandaríkjamenn, Þjóðverjar og Kínverjar voru þá fjölmennari í hópi túrista hér á landi.

Þrátt fyrir hinn stóra markað í Frakklandi þá hefur flug Icelandair þangað alltaf takmarkast við flug til og frá París. WOW air hélt hins vegar úti ferðum bæði frá höfuðborginni en líka Lyon. Eitt sumarið spreytti félagið sig einnig á frönsku riveríunni, nánar tiltekið í Nice.

Fransk-hollenska lággjaldaflugfélagið hefur svo veitt íslenskum flugfélögum samkeppni í París en í fyrra bætti félagið við ferðum hingað frá Nantes í vesturhluta Frakklands.

Ferðirnar þaðan voru hins vegar ekki settar í sölu á ný fyrir komandi sumar en nú hefur Transavia bætt úr því. Á heimasíðu félagsins er því á nýjan leik hægt að bóka áætlunarflug frá Nantes til Íslands í sumar. Viðtökurnar við þessa flugleið voru góðar í fyrrra líkt og Túristi fjallaði um á sínum tíma.

Þá sagði talskona félagins að það væri mikill áhugi á ferðum til Íslands meðal íbúa Nantes og nágrenni. „Fólk á svæðinu kann að meta að geta flogið beint til Íslands og áhuginn er mestur meðal þeirra sem vilja heimsækja áfangastaði þar sem nátturan er í aðalhlutverki,“ bætti hún við.

Brottfarir Transavia frá Nantes til Íslands eru á aðeins á dagskrá frá byrjun júlí og fram í september. Flogið er á 189 sæta Boeing þotum og í heildina verða sæti fyrir sautján hundruð farþega.

Þess má geta að stærsta flugfélag Frakklands, Air France, hefur látið íslenska markaðinn alveg vera en Transavia tilheyrir reyndar Air France/KLM samsteypunni. En einn af stjórnendum þess fyrirtækis á árunum 2015 til 2017 var Nína Jónsson sem situr í stjórn Icelandair í dag.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …