Samfélagsmiðlar

Byrja með lægri fargjöld en Icelandair

O'Hare flughöfnin við Chicago var sú þriðja fjölfarnasta í Bandaríkjunum árið 2019.

Ennþá eru landamæri Bandaríkjanna lokuð öðrum en íbúum landsins. En verði þau opin í sumar þá munu farþegar hér á landi geta valið á milli ferða tveggja flugfélaga til borgarinnar Chicago.

Bandaríska flugfélagið United tilkynnti nefnilega í gær að frá og með 2. júlí og fram í byrjun október myndu þotur félagsins fljúga daglega frá Keflavíkurflugvelli til O´Hare flugvallar í útjaðri Chicago.

Sala á farmiðum er nú hafin á heimasíðu United og kosta þeir ódýrustu 57.745 krónur fyrir þá sem kaupa miða báðar leiðir og dvelja úti í eina viku. Dýrustu miðarnir, á hefðbundið farrými, kosta 69.245 kr.

Hjá Icelandair eru fargjöldin í sumar til Chicago aðeins hærri. Sá sem ætlar að vera út í viku borgar að minnsta kosti 64.205 kr. fyrir flugmiðann hjá félaginu. Dýrustu sætin á Economy farrými kosta 91.205 krónur.

Betri sætanýting eftir að Wow hvarf af markaðnum

Á árunum 2018 og 2019 stóð flugið til og frá Chicago undir um tíund af þeim hópi farþega sem nýttu sér ferðir Icelandair til og frá Bandaríkjunum. Og sætanýtingin í ferðum félagsins batnaði eftir að Wow air heltist úr lestinni.

Þannig var nýtingin að jafnaði 77 prósent hjá Icelandair árið 2018 en árið eftir fór hún upp í áttíu prósent samkvæmt tölum frá bandarískum flugmálayfirvöldum sem Túristi hefur unnið úr.

Nýtt efni

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …