Samfélagsmiðlar

Hafa bæði hætt sölu á áætlunarflugi milli Íslands og Montreal

Íbúar Montreal komast ekki lengur beint úr heimabyggð til Íslands.

Þegar flugsamgöngur til og frá landinu náðu hámarki, á árunum 2017 og 2018, þá buðu íslensku flugfélögin tvö og Air Canada upp á ferðir milli Íslands og Montreal. Þangað flugu þotur WOW air meira að segja allt árið um kring.

Icelandair og Air Canada tóku ekki við vetrarferðunum eftir brotthvarf WOW air og létu áfram ferðir yfir sumarmánuðina duga. Kanadískum ferðamönnum fækkaði svo töluvert hér á landi árið 2019 eins og sjá má á súluritinum hér fyrir neðan.

Áætlun Icelandair fyrir komandi sumar gerði ráð fyrir að félagið tæki upp þráðinn í Montreal á ný nú í sumarbyrjun en af því verður ekki. Allar ferðir til þessarar næst fjölmennustu borgar Kanada hafa verið teknir úr bókunarvél félagsins.

Stjórnendur Air Canada hafa einnig tekið út allar sínar ferðir til Íslands frá Montreal en gera áfram ráð fyrir fjórum ferðum í viku frá Toronto til Keflavíkurflugvallar. Fyrsta ferð er á dagskrá í byrjun júlí og verða 169 sæta Boeing MAX 8 þotur nýttar í Íslandsflug Air Canada í sumar.

Útgerð Icelandair í Kanada í sumar mun einskorðast við ferðir til Toronto og til Vancouver. Áður flaug félagið til fimm kanadískra borga.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …