Samfélagsmiðlar

Áfram fleiri farþegar í innanlandsflugi Icelandair en millilandaflugi

Starfsemi Icelandair á Reykjavíkurflugvelli er ennþá umsvifameiri en á Keflavíkurflugvelli.

Í ársbyrjun var innanlands- og millilandaflug Icelandair samsteypunnar sameinað undir merki Icelandair. Air Iceland Connect heyrir því sögunni til.

Það voru tæplega níu þúsund farþegar sem nýttu sér ferðir Icelandair til og frá Keflavíkurflugvelli í síðasta mánuði. Það er ríflega fimmföldun frá apríl í fyrra en sá mánuður var fyrsti heili mánuðurinn þar sem áhrifa heimsfaraldursins gætti.

Samdrátturinn í innanlandsflugi Icelandair hefur verið minni síðustu misseri. Til marks um það þá flaug félagið með nærri 12 þúsund farþega milli íslenskra flugvalla nú í apríl. Þrjú þúsund fleiri en flugu með Icelandair til og frá landinu.

Aukningin í innanlandsfluginu í apríl var nærri sexföld í samanburði við sama tíma í fyrra. Aftur á móti var farþegahópurinn fámennari nú en í mars og febrúar eins og sjá má á línuritinu.

Það er þó viðbúið að millilandaflugið verði brátt umsvifameira en innanlandsflugið í starfsemi Icelandair því í tilkynningu frá félaginu er haft eftir forstjóra þess, Boga Nils Bogasyni, að mikill áhugi sé á Íslandsferðum í Bandaríkjunum. Hann bindur jafnframt vonir við að Evrópa taki fljótlega við sér.

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …