Samfélagsmiðlar

Icelandair hleypir Play á undan sér til Barcelona

Frá Barceloneta ströndinn í Barcelona.

Ein vinsælasta ferðamannaborg Evrópu, Barcelona, hefur ekki skipað stóran sess í leiðakerfi Icelandair. Þau sumur sem félagið hefur flogið til borgarinnar hafa umsvifin takmarkst við eina brottför í viku. Á sama tíma hafa flugfélög eins og Vueling, Norwegian og Wow Air haldið úti tíðum ferðum til Barcelona frá Keflavíkurflugvelli og sum allt árið um kring.

Nú í mars tilkynnti Icelandair að stefnt væri á áætlunarflug til spænsku borgarinnar á nýjan leik en þangað hafa þotur félagsins ekki flogið síðan í lok sumars 2017.

Ætlunin var að fljúga fyrstu ferðina til Barcelona nú á morgun, 12. júní, en því var svo seinkað til 3. júlí. Og nú verður beðið með fyrstu brottför til 24. júlí. Samkvæmt svörum frá Icelandair er skýringin á seinkuninni sú að aðlaga þarf flugframboðið að eftirspurn.

Þessi breyting á sumaráætlun Icelandair gerir það að verkum að Play verður á undan keppinautnum til spænsku borgarinnar. Fyrsta ferð Play til El Prat flugvallar er nefnilega á dagskrá föstudaginn 16. júlí.

Farmiði í þá ferð kostar í dag 15.744 krónur á meðan fargjaldið í fyrstu ferð Icelandair, viku síðar, kostar 24.915. Í þeim samanburði verður þó að hafa í huga að farþegar Icelandair geta tekið með sér meiri handfarangur um borð án þess að borga aukalega.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …