Samfélagsmiðlar

Niðurskurður í Íslandsflugi skrifast á minni eftirspurn

Þegar mest lét þá flugu þotur easyJet til Íslands frá sjö breskum flugvöllum og tveimur svissneskum.

Um fjórði hver útlendingur sem heimsækir Ísland yfir vetrarmánuðina er með breskt vegabréf og eru Bretar því fjölmennasti í hópi ferðamanna hér á landi yfir háveturinn.

Og þegar kemur að framboði á flugi milli Íslands og Bretlands, utan háannatíma, þá hefur easyJet verið stórtækast. Félagið hefur til að mynda verið eitt um ferðirnar hingað frá Edinborg.

En líkt og Túristi greindi frá í morgun verða umsvifin á þeirri leið töluvert minni í vetur en fyrir Covid-19. Aðeins er gert ráð fyrir tveimur ferðum í viku eða allt að þrefalt færri en áður var.

Spurður um skýringu á þessum niðurskurði þá segir talsmaður easyJet einfaldlega að tíðni ferða ráðist af eftirspurn.

Færri ferðir frá öðrum flugvöllum líka

Það er þó ekki aðeins í flugi milli höfuðborgar Skotlands og Íslands sem easyJet sér fram á færri ferðir til Keflavíkurflugvallar. Í heildina tekið dregst Íslandsflug félagsins nefnilega saman um nærri fimmtung í vetur samkvæmt talningum Túrista. Flestar verða ferðirnar sem fyrr frá Luton flugvelli við Lundúnir.

Þetta er ekki í fyrsta sinn sem easyJet dregur úr umsvifum sínum hér á landi. Á tímabili flugu þotur félagsins nefnilega hingað frá sjö breskum flugvöllum en nú eru ekki lengur í boði ferðir frá Belfast og Stansted flugvelli í London. EasyJet lagði líka niður allt flug sitt til Íslands frá Genf og Basel í Sviss.

Nýtt efni

Um síðustu mánaðamót var greint frá því á borgarvef Amsterdam að innan marka hennar væri að finna 10 snjalldælur sem ökumenn gætu nýtt sér án endurgjalds. Það sem greinir snjalldælu frá þessum hefðbundnu, sem ökumenn geta nálgast víða til að dæla lofti í bíldekkin, er að þær tryggja að þrýstingur sé réttur. Margir ökumenn hafa …

Eins og raunin var í gær, þá fá ferðamenn ekki að fara upp á Akrópólishæðina í Aþenu um miðjan daginn vegna óvenjulega mikils hita miðað við árstíma. Engum verður hleypt upp á hæðina frá hádegi til klukkan fimm síðdegis. Sama gildir um aðra fornleifastaði í landinu, sem ferðamenn sækjast eftir að skoða. Allir sem hafa …

Í byrjun síðasta vetrar hóf Easyjet að fljúga tvisvar í viku milli London og Akureyrar. Aldrei áður höfðu áætlunarferðir verið í boði á þessari flugleið og íbúar á Norðurlandi tóku þessari nýjung fagnandi og voru í meirhluta sætanna í þotum breska flugfélagsins. Þetta mátti sjá á tölum norðlenska gististaða því breskum gestum fjölgaði ekki ýkja …

Ákvörðun Evrópusambandsins um að leggja allt að 38,1 prósents viðbótartoll á kínverska rafbíla vekur áhyggjur margra í alþjóðlega viðskiptaheiminum. Verndartollum er ætlað að hemja samkeppni að utan, reisa varnir á heimavelli, en leiða auðvitað gjarnan til þess að mótaðilinn svarar fyrir sig. Það óttast einmitt evrópskir framleiðendur, sem háðir eru viðskiptum við Kína, að gerist …

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðskiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …