Samfélagsmiðlar

Breytt flugáætlun hjá Play eftir áramót

Í lok næstu viku er komið að jómfrúarferð Play til Amsterdam í Hollandi en þangað munu þotur félagsins fljúga tvisvar í viku í vetur auk sex viðbótarferða í kringum jól og áramót. Aftur á móti verða brottfarirnar til tveggja annarra áfangastaða færri en verið hefur hingað til.

Play hefur nefnilega tekið úr sölu níu ferðir til London frá miðjum janúar og fram í miðjan febrúar. Á þessu sama tímabili hefur brottförunum til Berlínar verið fækkað um sjö. Nadine Guðrún Yaghi, samskiptastjóri Play, segir í svari við fyrirspurn Túrista að fyrir Covid-19 hafi janúar ekki verið þekktur fyrir mikla eftirspurn. Þar af leiðandi hafi verið tekin ákvörðun um að aðlaga framboðið á þessu tímabili.

Fjölgun ferða til Amsterdam hefur verið í sölu síðan í byrjun október og skrifast viðbótin á þá staðreynd að Play fékk fleiri lendingarleyfi á Schiphol.

Í heildina þá gerir flugáætlun Play í janúar ráð fyrir 160 ferðum til og frá Keflavíkurflugvelli. Það eru nærri fimmtungi færri ferðir en voru á boðstólum nú í október. Þann mánuð flutti félagið um 25 þúsund farþega og sætanýting var 67 prósent sem var mun betri árangur en náðst hafði mánuðina á undan.

Amsterdam er ekki eini áfangastaðurinn sem Play bætir við leiðakerfi sitt í desember því þá hefur flugfélagið líka áætlunarflug til Las Palmas á Kanarí, nánar tiltekið þann 22. desember.

Viðbót: Skýringum frá samskiptastjóra Play var bætt við fréttina þegar þær bárust.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …