Samfélagsmiðlar

Lofa fallegri flugfreyjum

Rússneska flugfélagið Aeroflot hefur ekki verið hátt skrifað utan heimalandsins. Slæmt orð hefur farið af flugflota félagsins og þjónustulund starfsmanna þess sögð takmörkuð. Hversu verðskulduð þessi gagnrýni er skal ósagt látið en hún plagar alla vega stjórnendur félagsins. Þeir réðu því til starfa erlenda ímyndarsérfræðinga til að rétta af orðspor þess. Í framhaldinu tilkynnti forstjóri Aeroflot að gerðir hafa verið samningar um endurnýjun flugflotans við Boeing og Airbus. Það sem vakti hins vegar meiri athygli var ný stefna félagsins í starfsmannamálum því hér eftir verða tekin upp mjög ströng skilyrði hvað varðar útlit flugfreyja.

Eiga að líkjast fyrirsætum

Haft er eftir forstjóranum að hér eftir verði aðeins ráðnar flugfreyjur sem þykja „stórglæsilegar“. Áhafnir félagsins fá líka nýja einkennisbúninga enda hafi sálfræðingar fellt þann dóm að núverandi búningar séu beinlínis fráhrindandi. Forstjórinn segist vilja taka breska flugfélagið Virgin sér til fyrirmyndar í þessum málum enda séu rauðir búningar þess klæðilegir og flugfreyjurnar líkist atvinnufyrirsætum. Núverandi búningar Aeroflot eru bláir og appelsínugulir.

Þessi nýja starfsmannastefna þykir svipa til markaðssetningar bandarískra flugfélaga á sjöunda áratugnum þar sem flugfreyjur voru kyntákn og þurftu, líkt og fegurðardrottningar, að vera ókvæntar. Ekki fylgir sögunni hvaða kröfur eru gerðar til útlits flugþjóna Aeroflot, ef þeir eru þá einhverjir.

 

Bookmark and Share

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …