Samfélagsmiðlar

5 góð ráð fyrir Októberfest

Bjórhátíðin mikla í München hefst á laugardaginn. Hér eru fimm heilræði fyrir þá sem vilja fá sem mest út úr heimsókninni á hátíðarsvæðið.

Það eru tvö hundruð ár síðan að krónprinsinn Lúðvík gekk að eiga prinsessuna Theresu í höfuðborg Bæjaralands. Brúðkaupsveislan stóð í marga daga og þótti það vel heppnuð að allar götur síðan hefur leikurinn verið endurtekinn með tilheyrandi glaum og gleði.

Á laugardaginn fyllir borgarstjóri München fyrstu bjórkrúsina og í framhaldinu munu brjótast út mikil fagnaðarlæti meðal þeirra þúsunda manna sem mættir verða í bjórtjöldin þann daginn. 

Ferðaritið Lonley Planet hefur tekið saman þessi fimm góðu ráð fyrir þá sem ætla sér að ætla að taka þátt í partíinu.

  1. Bjórinn er afgreiddur í eins lítra krúsum. Áður en fyrsti sopinn er tekinn er mikilvægt að segja „Prost“, skála svo við sessunautin og ná svo augnkontakt við alla þá sem sitja við borðið og síðan taka sopa

  2. Björtjöldin loka á miðnætti og því er best að halda heim nokkru áður til að komast hjá því að dúsa lengi í röð eftir strætó eða leigubíl.

  3. Virkir dagar eru bestu dagarnir til að heimsækja hátíðarsvæðið því mannþrönginn um helgar getur verið alltof mikil

  4. Gott er að hafa á sér nóg reiðufé svo tíminn fari ekki til spillis í röðum við hraðbanka

  5. Það er ódýrara að fara á hátíðina á fjölskyldudögum (21. og 28.september frá hádegi til klukkan sex og 4.október frá tíu til þrjú). Fyrir klukkan þrjú um helgar eru oft tilboð á veitingastöðum og í tívolítækin.

Októberfest stendur til fjórða október.

 

TENGDAR GREINAR: Byggilegustu borgir í heimi
NÝJAR GREINARÓdýr og grænblá hótel í Þýskalandi

Mynd: Oktoberfest.de


 

 

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …