Samfélagsmiðlar

Spánn fyrir vínáhugafólk

Vínræktarhéruðin á Spáni laða til sín sífellt fleiri ferðamenn sem vilja kynna sér betur uppruna uppáhalds landbúnaðarafurðarinnar sinnar.

Rioja hérað er vinsælt meðal þeirra ferðamanna sem láta bragðlaukana ráða ferðinni

Það eru ekki mörg lönd sem bjóða upp á aðra eins veislu fyrir bragðlaukana og Spánn. Vínin og maturinn sem þaðan kemur er alla jafna hátt skrifaður og það er því ekki að undra að sælkerar allra landa fjölmenni þangað til að kynna sér uppruna þessara góðu veiga.

Freyðivínið heillar flesta

Vínin frá Rioja hafa borið hróður héraðsins sem þau er kennd við víða. Þangað leggja því margir vínáhugamenn leið sína og á síðasta ári varð næstum því tvöföldun í fjölda gesta hjá vínbændunum í sveitinni.

Vinsælast, hjá þessum hópi túrista, er hins vegar Penedés héraðið. Svæðið nýtur góðs af ferðamannastraumnum til Barcelona enda aðeins klukkutíma ferðalag frá borginni og til bæjanna Vilafranca og Sant Sadurní d’Anoia þar sem miðstöð vínframleiðslu héraðsins er að finna. Í Penedés eru það freyðivínin (Cava) sem eru í mestum metum og vínkrárnar á þessum slóðum, þar sem setjast má níður og bragða á drykkjum heimamanna, eru nánast óteljandi.

Það eru hins vegar margar fleiri spænskar sveitir sem hafa upp á spennandi hluti að bjóða fyrir áhugasama um vín og mat. Á heimasíðu ferðamálaráðs Spánar má finna gagnlegar upplýsingar um rómuðustu vínræktarhéruð landsins og þá möguleika sem þar er að finna til að bragða á góðum vínum og kynna sér heimahaga þeirra um leið.

TENGDAR GREINARSmáréttasvall að hætti Baska 

NÝJAR GREINAR: Besta breska hótelið fyrir klink

TILBOÐ: Gistiheimili og íbúðir í London

Myndir: Viña Tandonia

 

Nýtt efni

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …

Það styttist í að Strætó geti boðið farþegum upp á að greiða með bankakortum á snertilausan hátt í vögnum sínum. „Loksins!“ segja vafalaust margir óreglulegir notendur þjónustunnar, sem hafa pirrað sig á því hversu flókið og fráhrindandi greiðslukerfi Strætó er - að þurfa að hlaða niður Klapp-appinu (smáforriti), kaupa sérstaka passa með fyrirframgreiddum fargjöldum og …