Samfélagsmiðlar

Rokkað á götum Gautaborgar

Fleet Foxes, Pulp og Kayne West eru stærstu nöfnin á tónlistarhátíð sem fer fram í Gautaborg í ágúst.

Meðlimir Pulp halda endurfundi í Gautaborg í sumar
Það eru ekki allir tónlistarunnendur til í að kúpla sig út úr siðmenningunni í nokkra daga og hreiðra um sig í tjaldbúðum til þess eins að geta farið á nokkra góða tónleika. Og kannski þess vegna njóta borgarhátíðir eins og Airwaves og Way Out West í Gautaborg vinsælda því þeir sem þær sækja þurfa ekki að taka þátt í útihátíð á milli tónleika.

Í Gautaborg er í raun um tvær hátíðir að ræða. Stay Out West þar sem minni spámenn spila á klúbbum, börum og kirkjum borgarinnar og Way Out West sem fer fram í Slottskogen, myndarlegum skógi í miðri borginni. Þar eru reistar nokkrar senur í tilefni af hátíðarhöldunum en þegar ballið er búið verða allir að fara heim því ekki má tjalda í skóginum.

Nokkrir stórir og mýmargir smærri

Áhugafólk um sænska dægurlagatónlist fær nátturulega helling fyrir sinn snúð á hátíðinni enda heimamenn áberandi á listanum yfir þá sem troða upp. En þar er líka að finna bandarískar stórstjörnur eins og Kanye West og hljómsveitina Fleet Foxes og helling af tónlistarmönnum sem eiga sér færri aðdáendur. Endurkoma Sheffield bandsins Pulp mun svo vafalítið lokka marga ráðsetta poppara út í skóg og tryggja góða aldursdreifingu á svæðinu.

Bæði Icelandair og Iceland Express fljúga beint til Gautaborgar og þaðan er líka auðvelt að komast með lest frá Osló, Kaupmannahöfn og Stokkhólmi.

Miðinn á Way Out West kostar 1395 sænskar (um 25 þúsund íslenskar) og fer hátíðin fram helgina 11. til 13. ágúst.

TENGDAR GREINAR: Vegvísir-Gautaborg
TILBOÐ: Berlín: Hótelíbúðir í Mitte hverfinu- 10% afsláttur fyrir lesendur Túrista

Mynd: Way Out West


Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …