Samfélagsmiðlar

Við höfum úr mestu að moða í Þýskalandi

Frá Íslandi er flogið til átta borga í Þýskalandi en það er til fleiri borga en í nokkru öðru landi.

Fimmtíu og fjögur þúsund Þjóðverjar sóttu okkur heim á síðasta ári. Það jafngildir því að áttundi hver ferðamaður sem hingað kemur er þýskur.

Íslenskir ferðalangar njóta góðs af þessum vinsældum landsins í Þýskalandi því flogið verður til átta borga þar í landi næsta sumar. Það er meira úrval af áfangastöðum en við höfum í öðrum löndum.

Fjögur félög til höfuðborgarinnar

Hér á landi erum við ekki vön að geta valið á milli nokkurra flugfélaga á sömu leiðinni. En fyrir þá sem ætla til Berlínar næsta sumar eru kostirnir fjórir því Iceland Express og Wow Air munu bæði leggja leið sína þangað ásamt Airberlin og Lufthansa eins og sjá má á listanum hér fyrir neðan.

Það bera þó að hafa í huga að þýsku flugfélögin þrjú sem hingað fljúga bjóða aðeins uppá næturflug og frekar fáar ferðir.

Þýsku borgirnar sem flogið til frá Keflavík næsta sumar:

Borgir:Flugfélög:
BerlínAirberlin, Iceland Express, Lufthansa og Wow Air
DusseldorfAirberlin og Lufthansa
FrankfurtIcelandair
Frankfurf HahnIceland Express
HamborgAirberlin og Icelandair
KölnGerman Wings og Wow Air
MunchenAirberlin og Icelandair
StuttgartAirberlin og Wow Air

 

 

 

 

 

 

 

NÝJAR GREINAR: Ekki svo einfalt með Easy Jet Norwegian hefur áætlunarflug til Íslands
TENGDAR GREINAR: Nú lenda allir á sama stað í Berlín

Mynd: DZT

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …