Samfélagsmiðlar

Leita nýrra tækifæra fyrir veturinn

Baldur Oddur Baldursson hjá WOW air er ánægður með þær viðtökur sem fyrirtækið hefur fengið hjá almenningi. Sextíu prósent farþega þess hefja ferðalagið í útlöndum.

Túristi leitaði svara við nokkrum spurningum um gang mála hjá WOW air hjá Baldri Oddi framkvæmdastjóra.

Hvað hefur komið þér mest skemmtilega á óvart á undirbúningstímabilinu?
Við erum sérstaklega ánægð með hversu vel okkur hefur verið tekið á markaðnum og hversu mikinn meðbyr við höfum fengið hjá almenningi.  Einnig hefur verið frábært að fylgjast með hvað starfsfólk okkar hefur verið ósérhlífið og unnið dag og nótt til að gera þetta að veruleika.

En mest óþægilega á óvart?
Hversu lengi það tók að tengjast erlendum bókunarvélum

Samkeppni um farþega á leið til og frá London og Kaupmannahöfn er hörð. Hversu hátt hlutfall af farþegafjöldanum vonast þú eftir að WOW air nái á þessum flugleiðum?
Yfir sumartímann erum við með um fjórtán flug á viku frá London og Kaupmannahöfn af um 52 og þá væri þetta um 27 prósent. 

Er vetrardagskráin fullmótuð eða munu fleiri áfangastaðir bætast við?
Hún er ekki fullmótuð en vel á veg komin, en við erum alltaf að leita að nýjum tækifærum og aldrei að vita nema eitthvað bætist við.

Hversu hátt hlutfall bókanna kemur frá fólki sem hefur ferðalagið á Íslandi?
Þetta eru um 40 prósent.

NÝJAR GREINAR: Margir eiga eftir að panta ferð sumarsinsFerðaminningar Arnars Eggerts Thoroddsen

Mynd: WOW air

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …