Samfélagsmiðlar

Nú rukkar easyJet líka fyrir sætin

Í byrjun vetrar geta farþegar easyJet bókað sér sæti um borð gegn aukagjaldi. Félagið hefur prófað þetta fyrirkomulag síðan í vor á útvöldum flugleiðum og niðurstaðan er sú að flestir vilja sitja vinstra megin í vélinni.

Í dag borga farþegar easyJet fyrir að fá að ganga um borð fyrstir og eiga þannig þess kost að setjast í uppáhalds sætin sín. Þetta fyrirkomulag hefur víst valdið ringulreið og óánægju og hyggst félagið því bjóða farþegum að bóka sér ákveðið sæti um leið og farmiðar eru pantaðir. Munu sætin kosta á bilinu 628 til 2358 krónur (4 til 15 evrur). Til samanburðar þá kostar sætin hjá WOW air 1490 krónur en 990 til 2990 krónur hjá Iceland Express.

Vinsælustu sætin

Samkvæmt fréttatilkynningu easyJet þá hafa staðið tilraunir á þessu nýja fyrirkomulagi síðan í vor og niðurstaðan er sú að á styttri flugleiðum þá selst sæti 6A best en fæstir vilja 16B. Í lengri ferðum þá er sæti 1A oftast bókað en 19B sjaldnast. Það virðist líka vera sem sætin vinstra megina í vélinni seljist betur en þau hægra megin.

Í samtali við Túrista segi Celine Perez fjölmiðlafulltrúi easyJet að markmiðið sé að tekjur af nýja fyrirkomulaginu verði að minnsta kosti jafn miklar og af því gamla. Hún segir niðurstöður tilrauna sumarsins gefa til kynna að það markmið muni nást.

Farþegarnir áhugalitlir

Aðeins sjö prósent þátttakanda í lesendakönnun Túrista í sumar sögðust alltaf bóka sér ákveðið sæti og borga fyrir það aukalega. Tveir af hverjum þremur sögðust hins vegar aldrei borga fyrir ákveðið flugsæti.

Fylgstu með Túrista á Facebook

NÝJAR GREINAR: Fjör á fjórtánda stræti

HOTELS.COM: Lokatilboð á hótelum í London


Mynd: easyJet

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …