Samfélagsmiðlar

Íslandsflug þýsku félaganna gekk vel

Forsvarsmenn German Wings og Lufthansa eru mjög sáttir við sölu á Íslandsferðum nýliðið sumar. Íslendingar eru þó lítill hluti farþeganna.

„Við erum virkilega ánægð með að hafa náð nærri 90 prósent sætanýtingu í sumar“, segir Christian Schindler, framkvæmdastjóri hjá Lufthansa í samtali við Túrista um Íslandsflug félagsins. Hann segir meirihluta farþeganna hefja ferðalagið í Þýskalandi og Lufthansa leggi þannig ferðaþjónustunni á Íslandi lið.

Fleiri ferðir

Næsta sumar reiknar Schindler með að ferðum milli Berlínar og Reykjavíkur verði fjölgað. En Lufthansa flaug hingað frá þremur þýskum borgum í sumar sem leið. Hann á þó ekki von á því að félagið bæti Íslandi við sem áfangastað yfir veturinn því það séu aðallega ferðamenn sem ferðast til landsins en ekki fólk í viðskiptaerindum.

Unnu kapphlaupið um Köln

Talsmaður lággjaldaflugfélagsins German Wings, sem er dótturfyrirtæki Lufthansa, tekur í sama streng og segir að flug félagsins milli Reykjavíkur og Kölnar í sumar hafi gengið mjög vel. Hann segir þó of snemmt að segja til um hversu margar ferðir German Wings muni fljúgja til Íslands á næsta ári.

Iceland Express og WOW air lentu bæði í basli með flug sitt til Kölnar í sumar og þurftu sameina ferðir þangað með flugi til annarra borga líkt og kom fram hér á síðunni. Það þarf því ekki að koma á óvart að Köln er ekki á sumardagskrá félaganna á næsta ári. German Wings situr því eitt að flugleiðinni líkt og það gerði áður.

Airberlin heldur áfram

Síðustu sumur hefur Airberlin verið það félag sem flogið hefur til Íslands frá flestum borgum. Í fyrra voru þær sex talsins og segir talskona félagsins að nú styttist í að sala á sumarferðum félagsins til Reykjavíkur hefjist. Hún vill þó ekki gefa upp hversu margir áfangastaðirnir verða næsta sumar.

NÝJAR GREINAR: 5 ástæður til að heimsækja Berlín í vetur
TENGDAR GREINAR: Íslensku félögin bíða lægri hlutVegvísir Berlín

Mynd: DZT

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …