Samfélagsmiðlar

Röð þeirra stærstu á Keflavíkurflugvelli

Átta af hverjum tíu brottförum frá Keflavíkurflugvelli í febrúar voru á vegum Icelandair. Alls sjö félög héldu uppi millilandaflugi frá vellinum.

Farþegaþotur fóru í loftið frá Keflavík tæplega fimm hundruð sinnum í febrúar. Þar af voru ferðir Icelandair 383 en Wow air var næst umsvifamest með 58 ferðir.

Þessi tvö félög voru með níutíu prósent af öllum brottförum í síðasta mánuði.

Icelandair fór 334 ferðir í febrúar í fyrra samkvæmt upplýsingum úr ferðagagnabanka Túrista og hefur því aukið umsvifin um tæp 15 prósent milli ára.

Easy Jet hóf nýverið að fljúga hingað frá Manchester og undir lok þessa mánaðar bætist Edinborg við. Breska félagið verður þar með tíðari gestur á Keflavíkurflugvelli en SAS sem flýgur hingað frá Osló og hefur verið stærst erlendu félaganna hér á landi.

Fleiri farþegar

Í febrúar í fyrra voru það Icelandair, Iceland Express og SAS sem sáu um millilandsflugið og nú hafa Easy Jet og Norwegian bæst við auk þess sem Primera Air býður upp á vikulegar ferðir til Oslóar og Air Greenland flaug eina ferð í mánuðinum. Samtals voru ferðirnar því á vegum sjö flugfélaga.

Þessi aukna umferð skilaði sér í 23,5 prósent fleiri farþegum í febrúar en á sama tíma í fyrra samkvæmt tilkynningu frá Isavia.

Í vetur hefur verið flogið héðan beint til 30 áfangastaða í N-Ameríku og Evrópu en í sumar verða borgirnar 44 eins og sjá má á þessu korti Túrista.

Hlutdeild félaganna á Keflavíkurflugvelli í brottförum talið:

  1. Icelandair – 78,81%
  2. Wow air – 11,93%
  3. Easy Jet – 3,7%
  4. SAS – 2,88%
  5. Norwegian – 2,45%
  6. Primera Air – 0,62%
  7. Air Greenland – 0,21%

VILTU 10% AFSLÁTT Á HÓTELI Í PARÍS?

BÍLALEIGUBÍLL: Rentalcars lofar lægsta verðinu

Mynd: Isavia

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …