Samfélagsmiðlar

Easy Jet leggur innritunarborðin niður

Þeir sem fljúga með Easy Jet eiga að innrita sig á netinu og prenta út brottfararspjöld áður en þeir mæta út á flugvöll. Félagið hætti um mánaðarmótin að innrita farþega við afgreiðsluborð.

Átta af hverjum tíu farþegum Easy Jet nota netsíðu félagsins til að tékka sig inn í flug. Forsvarsmenn fyrirtæksins ætla að fá alla til að nýta sér þessa þjónustu og hafa því lagt niður hefðbundna innritun á flugstöðvum, þar á meðal á Keflavíkurflugvelli. Farþegar Easy Jet verða því allir með tölu að innrita sig á netinu og prenta út brottfararspjöld að lágmarki tveimur tímum fyrir brottför. Þeir sem ferðast með meira en handfarangur skila töskum við afgreiðsluborð líkt og áður. Í tilkynningu frá Easy Jet segir að þessar breytingar séu liður í því að halda fargjöldum niðri og stytta biðtíma á flugvöllum.

Heyra innritunarborð brátt sögunni til?

Sjálfsinnritun er einnig algeng meðal farþega Icelandair því meira en helmingur þeirra nýtir sér sjálfsafgreiðslustöðvar eða netsíðu félagsins til að tékka sig inn. Vöxtur í netinnritun er mun hraðari en í notkun sjálfsafgreiðslustöðva samkvæmt upplýsingum frá Icelandair. Hjá Wow Air geta farþegar aðeins innritað sig með gamla laginu nema ferðinni sé heitið frá Kaupmannahafnarflugvelli því þar getur fólk notað sjálfsafgreiðslu. Talskona Wow segir að stefnt sé að því að bjóða einnig upp á þá þjónustu í Leifsstöð áður en árið er úti.

Ef það gengur eftir og vöxturinn í sjálfsafgreiðslu heldur áfram hjá Icelandair er ljóst að meirihluti farþega hér á landi munu sjálfir sjá um að innritunina. Íslensku félögin tvö ásamt Easy Jet standa nefnilega undir um 85 prósent af öllum flugferðum frá landinu yfir aðalferðamannatímann. Tilgangur innritunarborðanna verður því aðallega að taka á móti farangri.

Brottfararspjöld í símum

Þörfin fyrir að prenta út flugmiða hefur minnkað hratt síðustu ár og nú er röðin komin að brottfararspjöldunum. Mörg flugfélög gera snjallsímaeigendum það kleift að hlaða niður rafrænum brottfararspjöldum í símana sína og Easy Jet gerir nú tilraunir á nokkrum flugvöllum með þessa tækni. Farþegar þess á leið til Íslands frá London, Edinborg og Manchester geta innritað sig með snjallsímaforriti Easy Jet sem síðan vistar brottfararspjaldið inn á símann, t.d. í Passbook möppuna sem finna má í Apple símum. Félagið vonast til að þessi þjónusta verði aðgengileg á öllum áfangastöðum þess fljótlega. Icelandair býður upp á sambærilega þjónustu í gegnum farsímavef sinn, m.icelandair.is.

Fylgstu með Túrista á Facebook

BÍLALEIGA: Rentalcars lofar lægsta verðinu
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á hótelum og bókaðu hagstæðasta kostinn

Mynd: Easy Jet

 

Nýtt efni

„Aðkoma mín að ferðaþjónustunni hefur verið á ýmsum sviðum og ég hef fengið að starfa í greininni í meira en þrjá áratugi, þar af meira en aldarfjórðung í eigin rekstri. Á þessum árum hefur greinin okkar vaxið úr því að vera næstum því tómstundagaman fyrir áhugasama í það að vera stærsta útflutningsgrein þjóðarinnar með öllum …

Veitingahúsarekstur á Íslandi getur verið töluverður barningur: Vaktafyrirkomulag er kostnaðarsamt og launin vega mjög þungt í rekstri, verð á hráefni er hátt og opinber gjöld ekki síður, einkum á áfengi. Veitingamenn bíða eins og aðrir að gengið verði frá kjarasamningum og það verði hægt að gera einhverjar áætlanir fram í tímann.  Þegar launin sem greiða …

Kauphöllin

Hlutabréfavísatalan Stoxx Europe 600 náði sína hæsta gilda á föstudaginn og hefur þá hækkað um nærri 70 prósent frá því mars 2020 þegar vísitala fór lægst í upphafi heimsfaraldursins. Vísitala Bloomberg sem fylgist með gengi evrópskra flugfélaga hefur á sama tíma hækkað um 23 prósent. Af stóru evrópsku flugfélögunum er Ryanair það eina þar sem …

Tónlistarmaðurinn hefur á þessum árum lagt inn 689 lög í eigin nafni. En þrátt fyrir afar litlar vinsældir hefur maðurinn fengið útborgaðar um það bil sem svarar 90 milljónum íslenskra króna frá streymisveitunum vegna þess hve oft lögin hafa verið spiluð. Til að fá útborgað um eitt hundrað krónur frá tónlistarstreymisveitu þarf lag að vera …

Árið 2023 varð metár í komum ferðamanna til hinnar fornu, fögru og söguríku Aþenu. Um sjö milljónir erlendra ferðamanna lentu á Aþenu-flugvelli sem kenndur er við Eleftherios Venizelos, 600 þúsundum fleiri en 2019. Bandaríkjamenn voru stærsti hópurinn, ein milljón, en næst á eftir komu 687 þúsund Bretar, 478 þúsund Þjóðverjar, 462 þúsund Frakkar og 410 …

Áætlun Ryanair á komandi sumarvertíð byggir á því að félagið fái að lágmarki 50 nýjar Boeing Max þotur en forstjóri flugfélagsins, Michael O'Leary, er svartsýnn á að það gangi eftir. Nýju þoturnar verði í besta falli fjörutíu en upphaflega hafði Boeing lofað 57 nýjum Max-þotum samkvæmt frétt Bloomberg. „Það hamlar vexti okkar að vita ekki …

Stellantis er einn stærsti bílaframleiðandi heims. Í viðtali við þýska blaðið Welt am Sonntag ítrekar Carlos Tavares, forstjóri Stellantis, stuðning samsteypunnar við banni við sölu á bílum knúnum bensíni og dísil árið 2035. Ummælin falla í tilefni af því að margir spá íhaldssveiflu í Evrópuþingskosningum í júní og að í framhaldi af því verði áformum …

Það vakti athygli að fáum dögum eftir lát eins af þekktari ritstjórum The New York Times, Joseph Lelyveld, streymdu inn á Amazon-netverslunina fjölmargar nýjar ævisögur ritstjórans. Lelyveld lést í janúar í ár og þegar bróðir hans Michael fór inn á netið fáum dögum eftir útför Josephs til að sjá hvernig samferðarmenn minntust bróðurins tók hann eftir …