Samfélagsmiðlar

Hefja sókn í Skandinavíu en ekki á Íslandi

Átján ára samvinnu SAS og Lufthansa er lokið. Þjóðverjarnir ætla sér stóra hluti í Skandinavíu en ætla ekki að bæta við ferðum til Íslands. Upplýsingafulltrúi Icelandair segir samstarfið við SAS vera farsælt.

Hið þýska Lufthansa er ávallt nefnt sem hugsanlegur kaupandi SAS þegar ríkisstjórnir frændþjóðanna viðra hugmyndir um að selja meirihluta sinn í félaginu.

Síðustu 18 ár hafa félögin tvö selt sæti í vélum hvors annars en nú er samstarfinu lokið. Samkvæmt frétt Checkin.dk ætla Þjóðverjarnir að nýta frelsið til að styrkja stöðu sína á heimamarkaði SAS. Lufthansa hefur hins vegar ekki í hyggju að fjölga ferðum sínum til Íslands og fljúga hingað að vetri til. Það staðfestir talskona félagsins við Túrista en Lufthansa flýgur til Keflavíkur frá þremur þýskum borgum á sumrin.

Þjóðverjarnir eru ekki þeir einu sem renna hýru auga til Noregs, Danmerkur og Svíþjóðar því eins og sagt var frá í gær þá ætla forsvarsmenn Ryanair að fjölga ferðum til þessara landa.

Farsælt samstarf Icelandair og SAS

Það er ekki aðeins Lufthansa sem hefur horfið úr vinahópi stærsta flugfélags Norðurlanda síðustu misseri því sömu sögu er að segja um hið bandaríska United og Thai Airways. Það er þó ekki útlit fyrir að samvinnu SAS og Icelandair sé að ljúka. Félögin hafa unnið saman um árabil og deila meðal annars flugum (codeshare). Að sögn Guðjóns Arngrímssonar, upplýsingafulltrúa Icelandair, hefur samstarfið verið farsælt og fjölmargir farþegar félagsins fljúga héðan til Kaupmannahafnar og þaðan áfram með vélum SAS. Auk þess flýgur Icelandair mörgum farþegum SAS hingað til lands.

HÓTEL: Sjáðu hvað gistingin kostar hér og þar
NÝJAR GREINAR: Þrjár rauðar og klassískar krár

 

Nýtt efni

Þegar blaðamaður gengur inn á Dill á Laugavegi 59 um miðjan dag í miðri viku er starfsfólkið að undirbúa kvöldið, útbúa ýmislegt fyrirfram sem fylgir 18 rétta matseðli kvöldsins. Það kostar vinnu og hæfileika að tryggja að gestir njóti þeirrar upplifunar sem þeir vænta með því að bóka borð löngu fyrirfram á þessum íslenska Michelin-stað.  …

„Íbúar þessa lands búa í ósamþykktu atvinnuhúsnæði á meðan ferðafólk gistir í íbúðarhúsnæði,“ sagði Kristrún Frostadóttir, formaður Samfylkingarinnar, í óundirbúinni fyrirspurn á Alþingi í gær. Þar gagnrýndi hún þær reglur sem settar voru í tíð Þórdísar Kolbrúnar Reykfjörð Gylfadóttur í ráðuneyti ferðamála árið 2018. Sagði Kristrún reglurnar gera fyrirtækjum, með fjölda íbúða í skammtímaleigu til …

Ég hitti dræverinn minn við terminalinn í Keflavík. Hann var að koma úr transferi  frá Selfossi. Ég spurði  hvort hann væri á Sprinternum, „Nei ég er á nýja Benzinum  hjá  Ice-eitthvað. En hvað eigum við að taka marga pax spurði hann og eru allir með vácera eða eiga þeir að borga kontant?“  Daman á deskinum …

Nú eru 10 þotur á vegum Play í háloftunum en þær voru sex fyrir ári síðan. Umsvifin hafa því aukist  um meira en helming og í nýliðnum nóvember flutti félagið 107 þúsund farþega. Það er viðbót um 42 prósent frá sama tíma í fyrra. Viðbótin er minni en sem nemur auknu framboði og sætanýtingin var …

Rebecca Yarros er sex barna móðir. Hún þjáist af sjaldgæfum sjúkdómi sem kallast Ehlers-Danlos og hún á erfitt með svefn. Í mörg ár hefur hún vaknað um miðjar nætur og legið andvaka tímunum saman. Á hinum svefnlausu nóttum vandi hún sig á að setjast upp og lesa svokallaðar ástarsögur eða romance á fræðimáli bókaútgefenda. Þegar …

Vefmiðillinn Túristi hóf sitt ferðalag fyrir 14 árum en í dag birtist hann lesendum undir nýju nafni og í breyttum búningi, sem ekki er þó fullskapaður heldur í mótun: FF7 - Frásagnir og fréttir alla daga. Áfram verða ferðamál í öndvegi en leitað fanga víðar, birtar áhugaverðar og skemmtilegar frásagnir af ýmsu tagi og fréttir …

Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir

Aðlögunarhæfni er meðal helstu styrkleika ferðaþjónustunnar. Það sýndi hún vel í kórónaveirufaraldrinum og það á örugglega eftir að reyna á þennan eiginleika aftur. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, fjármála- og efnahagsráðherra, kom inn á þetta í ávarpi sínu á morgunfundi SAF og SA um skattspor ferðaþjónustunnar. Ekki er langt síðan Þórdís Kolbrún gegndi starfi utanríkisráðherra og …

Magnús Árni Skúlason, hagfræðingur, kynnti niðurstöður skýrslu sem Reykjavík Economics vann fyrir SAF um skattspor ferðaþjónustunnar - um það hvert raunverulegt framlag hennar er til samfélagsins. Byggt er á tölum frá 2022 og er meginniðurstaðan sú að skattspor ferðaþjónustunnar hafi verið rúmir 92 milljarðar króna en rúmir 155 milljarðar ef virðisaukaskattur er meðtalinn. Þetta eru …