Samfélagsmiðlar

Allir í vopnaleit við komuna til Keflavíkur

Þegar flugvélar frá Rússlandi og Kanada lenda á Keflavíkurflugvelli þurfa allir farþegar um borð að fara í gegnum vopnaeftirlit. Á hinum Norðurlöndunum þurfa aðeins þeir sem millilenda að fara í gegnum þessa háttar skoðun. Skipulagi Flugstöðvar Leifs Eiríkssonar er kennt um.

Íslendingur sem flýgur heim frá Kanada eða Rússlandi þarf að fara í gegnum vopnaeftirlit þegar lent er í Keflavík. Á flugvöllunum í Osló, Stokkhólmi og Kaupmannahöfn er nóg fyrir heimamenn og þá sem ekki halda áfram ferð sinni að sýna vegabréf við komuna. Farþegar sem aðeins millilenda á þessum flugvöllum þurfa hins vegar að ganga í gegnum öryggishlið. Ástæðan er sú að reglur Evrópusambandsins kveða á um að farþegar sem koma frá löndum utan EES-svæðisins verði að sæta skimun áður en þeir fljúga áfram. Þetta á þó ekki við um þá sem koma frá Bandaríkjunum.

Unnið að langtímalausn

Uppbygging Flugstöðvar Leifs Eiríkssonar gerir það að verkum að ekki er hægt að skilja að farþega sem eru komnir til að vera á Íslandi og þá sem millilenda samkvæmt því sem segir í svari Flugmálastjórnar við fyrirspurn Túrista. Miklum endurbótum á flugstöðinni er nú að ljúka en þrátt fyrir það verður enn ekki hægt að aðgreina hópanna tvo. En samkvæmt upplýsingum frá Isavia er unnið að langtímalausn á þessu máli.

HÓTEL: Finndu ódýr hótel út um allan heim
TILBOÐ: Morgunmatur í kaupbæti í Kaupmannahöfn

Mynd: Isavia

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hagnaðurinn á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30% milli ára og var EBITDA félagsins 3,1 milljarður króna og jókst um fjórðung. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …