Samfélagsmiðlar

Bangkok verður vinsælasta ferðamannaborgin í ár

Því er spáð að höfuðborg Taílands verði fyrsta asíska borgin til að tróna á toppi listans yfir helstu ferðamannaborgir í heimi.

Tæplega sextán milljónir erlenda túrista munu leggja leið sín til Bangkok í ár. Þetta eru aðeins fleiri gestir en reiknað er með að London taki á móti en breska borgin var sú vinsælasta í fyrra.

Það eru sérfræðingar á vegum Mastercard kortafyrirtækisins sem hafa legið yfir opinberum tölum yfir komur erlendra ferðamanna það sem af er ári og spáð fyrir um framhaldið út frá framboði á flugi til viðkomandi borga. Af þeim tuttugu stöðum sem eru á listanum geta íslenskir túristar flogið beint til sjö þeirra frá Keflavík.

Þær borgir sem munu laða til sín flesta erlenda ferðamenn í ár (fjöldinn í milljónum er innan sviga).

 1. Bangkok (15.980 þús)
 2. London (15.960 þús)
 3. París (13,920 þús)
 4. Singapúr (11.750 þús)
 5. New York (11.520 þús)
 6. Istanbúl (10.370 þús)
 7. Dubaí (9.890 þús)
 8. Kuala Lumpúr
 9. Hong Kong (8.720 þús)
 10. Barcelona (8,410 þús)
 11. Seúl (8,190 þús)
 12. Mílanó (6,830 þús)
 13. Róm (6.710 þús)
 14. Sjanghaí (6.500 þús)
 15. Amsterdam (6.350 þús)
 16. Tókýó (5.800 þús)
 17. Vín (5.370 þús)
 18. Taípei (5.190 þús)
 19. Ríad (5.050 þús)
 20. Los Angeles (4.840 þús)

HÓTEL: Smelltu til að gera verðsamanburð á gistinguna út um allan heim
NÝJAR GREINAR: Baðströndin sem allir vilja heimsækja

Heimild: Mastercard Global destinations Cities in 2013

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …