Samfélagsmiðlar

Ryanair kannar Íslandsflug

Stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu leitar sífellt nýrra tækifæra og íslenskir flugvellir eru inn í myndinni.

„Ryanair hefur átt viðræður við flugvallayfirvöld á Íslandi, en á þessum tímapunkti eru þær aðeins á könnunarstigi“, segir Robin Kiely, talsmaður Ryanair, aðspurður um hvort félagið hyggist bæta Íslandi við leiðakerfi sitt.

En líkt og kom fram hér á síðunni í vikunni þá leitar írska flugfélagið nýrra tækifæra á Norðurlöndum. Robin Kiely segir í samtali við Túrista að lág flugvallagjöld séu forsenda fyrir nýjum áfangastöðum. Að hans sögn er mikil eftirspurn eftir þessu stærsta lággjaldaflugfélagi Evrópu og starfsmenn þess eigi í viðræðum við stjórnendur flugvalla mjög víða.

Ryanair er eitt umsvifamesta flugfélag Evrópu en í fyrra flugu um áttatíu milljónir farþega með félaginu.

Myndu fá frítt hér á landi

Flugfélög sem hefja flug til nýrra staða frá Keflavík fá felld niður lendinga- og farþegagjöld fyrsta veturinn. Þó aðeins ef þau skuldbinda sig til að fljúga hingað í þrjú ár. Fyrsta sumarið nemur afslátturinn 75 prósentum en fer svo lækkandi samkvæmt afsláttarfyrirkomulagi Isavia sem var kynnt í ársbyrjun 2012. Afslátturinn getur numið nokkrum milljónum króna á mánuði samkvæmt útreikningum Túrista.

Á heimasíðu Flugstöðvar Leifs Eiríkssonar segir að flugfélög sem hefji áætlunarflug til flugvalla sem ekki eru hluti af leiðakerfi Keflavíkurflugvallar geti fengið áðurnefnda niðurfellingu á gjöldum. Áfangastaðurinn þarf því ekki að vera nýr, aðeins flugvöllurinn. Ryanair gæti því fengið felld niður öll gjöld fyrsta veturinn sem félagið myndi fljúga hingað frá heimahöfn sinni, Stansted í London. Jafnvel þó farþegar hér á landi geti valið úr beinu flugi til þriggja annarra flugvalla í nágrenni við bresku höfuðborgina. Síðustu ár hefur nefnilega ekki verið flogið héðan til Stansted og flugvöllurinn fellur því undir nýjan áfangastað hjá forsvarsmönnum Keflavíkurflugvallar.

Fylgstu með Túrista á Facebook

TILBOÐ: Viltu afslátt af gistingu eða frían morgunmat?

Mynd: Isavia

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …