Samfélagsmiðlar

Sumartilboð í Stokkhólmi

arlandaexpress

Það kostar helmingi minna að setjast upp í hraðlestina sem skýst milli Arlanda flugvallar og Stokkhólms fram til loka sumars.

Ódýrasti valkosturinn fyrir þá sem þurfa að koma sér frá Arlanda flugvelli í Stokkhólmi er að taka rútuna. Farið kostar 99 sænskar (um 1800 krónur) og tekur ferðalagið um 35 til 45 mínútur. Almenningslestin keyrir aðeins tvisvar á klukkutíma og er aðeins dýrari en rútan.

Þeir sem vilja hins vegar drífa sig í bæinn þurfa að vanalega að borga 260 sænskar (4800 krónur) fyrir miða í hraðlest Arlanda Express. Farið fram og tilbaka kostar íslenskan ferðalang því nærri 10 þúsund krónur og verðið stendur vafalítið í mörgum.

Fram til 1. september er hins vegar hægt að fá mun ódýrari miða ef keyptir eru tveir til fjórir miðar. Far fyrir tvo kostar þá 280 krónur, 380 krónur fyrir þrjá og 480 fyrir fjóra. Það munar um minna. Sá sem er einn á ferð þarf því miður að borga fullt gjald en börn yngri en 18 ára frá frítt í lestina. Sjá nánar á heimasíðu Arlanda Express.

Í vegvísi Túrista fyrir Stokkhólm eru að finna gagnlegar upplýsingar fyrir þá sem vilja nýta sér almenningssamgöngur í borginni.

HÓTEL: Ódýr hótel í Stokkhólmi

Mynd: Patrick Johannsson

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …