Samfélagsmiðlar

Hér kemstu á netið um borð

Á heimsvísu hafa aðeins fjögur flugfélög netvætt allan flugflota sinn. Norwegian er með mikið forskot á þessu sviði í Evrópu.

Flugfarþegar í Bandaríkjunum ganga nærri að því sem vísu að geta tengst þráðlausu neti um borð. Nær allur flugfloti stærstu flugfélaganna þar í landi hefur verið netvæddur samkvæmt könnun CNN. Það er aðeins hið suðurafríska Mango Airlines og Norwegian, sem flýgur hingað frá Osló, sem komast í flokk með bandarísku félugunum eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan.

CNN segir að átta flugfélög vinni að því að koma upp netsambandi en listinn er sennilega ekki tæmandi því þar vantar til dæmis Icelandair. En líkt og Túristi greindi frá nýverið þá hefur vinnu við að netvæða flugflota Icelandair tafist.

Hversu gott netsambandið er um borð í vélunum, sérstaklega yfir úthöfunum, kemur ekki fram í úttekt CNN.

 

 

Flugfélög með bjóða upp á netsamband:

Þráðlaust í öllum vélum:

AirTran Airways

Alaska Airlines

Virgin America

Mango Airlines

Þráðlaust í 7-9 af hverju 10 vélum:

American Airlines

Delta Airlines

Southwest Airlines

U.S. Airways

Norwegian

Þráðlaust í fjórðu til þriðju hverji vél:

Oman Air

Lufthansa

Qatar Airways

Þráðlaust í fimmtu hverji vél:

Emirates

Etihad

Singapore Airlines

TAP Air Portugal

Þráðlaust í minna en tíundu hverji vél:

Aeroflot

Air Canada

Air France

Egyptair

Frontier Airlines

Japan Airlines

Saudia

SAS

KLM

Turkish Airlines

United Airlines

Félög sem eru að prófa þráðlaus kerfi:

Aer Lingus

Air China

All Nippon Airways

Finnair

Iberia

JetBlue

TAM Airlines

Virgin Atlantic

Fylgstu með Túrista á Facebook

TILBOÐ: Viltu afslátt af gistingu, frían morgunmat eða ókeypis freyðivín upp á herbergi?
HÓTEL: Einföld leit að ódýrum hótelum út um allan heim

Mynd: Skjámynd Norwegian

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …