Samfélagsmiðlar

Ólíkar sveiflur í sætanýtingu Icelandair og Wow Air

Hlutfall seldra sæta í ferðum þeirra tveggja félaga sem eru umsvifamest á Keflavíkurflugvelli virðist ekki fylgja sama mynstri.

Í tilkynningu frá Wow Air í gær kom fram að á öðrum ársfjórðungi var sætanýting félagsins 82 prósent. Í byrjun sumars gáfu forsvarsmenn félagsins það út að 86 prósent af sætunum í apríl og maí hefðu selst. Sætanýtingin hjá Wow Air hefur því dregist saman í júní og samkvæmt útreikningum Túrista, sem byggðir eru á fjölda ferða og fyrrgreindum tilkynningum, þá hafa tæplega átta af hverjum tíu sætum selst í ferðirnar í júní. Almar Örn Hilmarsson, fyrrverandi forstjóri Sterling flugfélagsins og Iceland Express, segir í samtali við Túrista að það sé sitt mat að lággjaldaflugfélög verði að ná 85 til 92 prósent sætanýtingu yfir sumarmánuðina. Í því samhengi má benda á að Easy Jet seldi rúmlega níu af hverjum tíu sætum í ferðir sínar í júní samkvæmt upplýsingum af heimasíðu félagsins.

Icelandair toppar á sumrin

Mánaðarlega birtir móðurfélag Icelandair upplýsingar um farþegafjölda og sætanýtingu. Hlutfall seldra sæta var á bilinu 69 til 79 prósent á fyrstu fimm mánuðum ársins. Í júní var nýtingin hins vegar 82 prósent sem er tveimur til fjórum prósentustigum meira en Wow Air náði.

Þess má geta að Túristi reyndi að fá upplýsingar frá Wow Air um sætanýtingu félagsins í júní en án árangurs.

TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn
BÍLALEIGA: Rentalcars.com lofar lægsta verðinu

Mynd: Isavia

Nýtt efni

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …