Samfélagsmiðlar

Norwegian fjölgar áfangastöðum í Bandaríkjunum

Norska flugfélagið boðar „lággjaldabyltingu“ í flugi milli Skandinavíu og Bandaríkjanna. Félagið ætlar að fljúga til Orlando frá og með vorinu og einnig til vesturstrandarinnar.

Vöxtur lággjaldaflugfélagsins Norwegian hefur verið hraður síðustu ár. Félagið er nú það næststærsta í Skandinavíu og farþegar þess verða um tuttugu milljónir í ár. Í maí hóf félagið að bjóða upp á áætlunarferðir til New York og Bangkok í Taílandi frá höfuðborgum Skandinavíu og brátt hefst flug til Ft. Lauderdale í Flórída.

Í morgun kynnti Bjørn Kjos, forstjóri og stofnandi Norwegian, næstu skref í stækkun félagsins. Los Angeles, Orlando og Oakland, í nágrenni við San Francisco, verða nýir áfangastaðir félagsins vestanhafs strax á næsta ári og í nánustu framtíð mun félagið fjölga ferðum til Asíu. Flug til S-Ameríku og S-Afríku kemur einnig til greina. Forstjórinn sagði að með nýjum og sparneyttum flugflota geti félagið boðið upp á ódýrari fargjöld en nú þekkjast milli Skandinavíu og Bandaríkjanna.

Aukin samkeppni fyrir íslensku félögin

Icelandair hefur um langt árabil flogið til Orlando en í janúar mun Norwegian hefja flug þangað frá Osló. Félagið flýgur einnig til Ft. Lauderdale frá Stokkhólmi og Kaupmannahöfn. Með fleiri ferðum Norwegian til Flórída er ljóst að Icelandair fær aukna samkeppni um farþega á milli „sólskinsfylkisins“ og Skandinavíu. Sömu sögu er að segja um ferðir til og frá New York því Norwegian ætlar að hefja flug þangað frá Kaupmannahöfn í lok febrúar. En eins og áður hefur komið fram áforma forsvarsmenn Wow Air að hefja flug til borgarinnar í vor.

Norwegian flýgur þrisvar í viku milli Keflavíkur og Oslóar.

Á morgun birtir Túristi viðtal við Bjørn Kjos, forstjóra Norwegian, þar sem hann segir m.a. álit sitt á Icelandair, Ameríkuflugi Wow Air og ræðir samkeppnina við Sterling flugfélagið í Danmörku sem var í eigu Íslendinga.

TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn
BÍLALEIGA: Rentalcars.com lofar lægsta verðinu

Mynd: Norwegian

Nýtt efni

„Aðkoma mín að ferðaþjónustunni hefur verið á ýmsum sviðum og ég hef fengið að starfa í greininni í meira en þrjá áratugi, þar af meira en aldarfjórðung í eigin rekstri. Á þessum árum hefur greinin okkar vaxið úr því að vera næstum því tómstundagaman fyrir áhugasama í það að vera stærsta útflutningsgrein þjóðarinnar með öllum …

Veitingahúsarekstur á Íslandi getur verið töluverður barningur: Vaktafyrirkomulag er kostnaðarsamt og launin vega mjög þungt í rekstri, verð á hráefni er hátt og opinber gjöld ekki síður, einkum á áfengi. Veitingamenn bíða eins og aðrir að gengið verði frá kjarasamningum og það verði hægt að gera einhverjar áætlanir fram í tímann.  Þegar launin sem greiða …

Kauphöllin

Hlutabréfavísatalan Stoxx Europe 600 náði sína hæsta gilda á föstudaginn og hefur þá hækkað um nærri 70 prósent frá því mars 2020 þegar vísitala fór lægst í upphafi heimsfaraldursins. Vísitala Bloomberg sem fylgist með gengi evrópskra flugfélaga hefur á sama tíma hækkað um 23 prósent. Af stóru evrópsku flugfélögunum er Ryanair það eina þar sem …

Tónlistarmaðurinn hefur á þessum árum lagt inn 689 lög í eigin nafni. En þrátt fyrir afar litlar vinsældir hefur maðurinn fengið útborgaðar um það bil sem svarar 90 milljónum íslenskra króna frá streymisveitunum vegna þess hve oft lögin hafa verið spiluð. Til að fá útborgað um eitt hundrað krónur frá tónlistarstreymisveitu þarf lag að vera …

Árið 2023 varð metár í komum ferðamanna til hinnar fornu, fögru og söguríku Aþenu. Um sjö milljónir erlendra ferðamanna lentu á Aþenu-flugvelli sem kenndur er við Eleftherios Venizelos, 600 þúsundum fleiri en 2019. Bandaríkjamenn voru stærsti hópurinn, ein milljón, en næst á eftir komu 687 þúsund Bretar, 478 þúsund Þjóðverjar, 462 þúsund Frakkar og 410 …

Áætlun Ryanair á komandi sumarvertíð byggir á því að félagið fái að lágmarki 50 nýjar Boeing Max þotur en forstjóri flugfélagsins, Michael O'Leary, er svartsýnn á að það gangi eftir. Nýju þoturnar verði í besta falli fjörutíu en upphaflega hafði Boeing lofað 57 nýjum Max-þotum samkvæmt frétt Bloomberg. „Það hamlar vexti okkar að vita ekki …

Stellantis er einn stærsti bílaframleiðandi heims. Í viðtali við þýska blaðið Welt am Sonntag ítrekar Carlos Tavares, forstjóri Stellantis, stuðning samsteypunnar við banni við sölu á bílum knúnum bensíni og dísil árið 2035. Ummælin falla í tilefni af því að margir spá íhaldssveiflu í Evrópuþingskosningum í júní og að í framhaldi af því verði áformum …

Það vakti athygli að fáum dögum eftir lát eins af þekktari ritstjórum The New York Times, Joseph Lelyveld, streymdu inn á Amazon-netverslunina fjölmargar nýjar ævisögur ritstjórans. Lelyveld lést í janúar í ár og þegar bróðir hans Michael fór inn á netið fáum dögum eftir útför Josephs til að sjá hvernig samferðarmenn minntust bróðurins tók hann eftir …