Samfélagsmiðlar

Enn bætir Easy Jet við flugleið frá Íslandi

Frá og með vorinu mun breska lággjaldaflugfélagið Easy Jet fljúga héðan til Basel í Sviss tvisvar sinnum í viku. Þetta er í fyrsta skipti sem félagið býður upp á ferðir frá Keflavík til meginlands Evrópu.

Umsvif Easy Jet hafa aukist hratt hér á landi frá því að félagið hóf Íslandsflug fyrir einu og hálfu ári síðan. Í vetur mun Easy Jet fljúga hingað frá fjórum breskum borgum og þann 2. apríl bætist Basel í Sviss við leiðakerfi félagsins hér á landi. Þar með starfrækir félagið fimm flugleiðir frá Íslandi.

Í tilkynningu frá Easy Jet er haft eftir Hugh Aitken, framkvæmdastjóra, að forsvarsmenn félagsins hafi við mjög sáttir við viðtökurnar við flugi félagsins til og frá Íslandi. „Við höfum aukið jafnt og þétt við flugleiðirnar okkar frá Keflavík og flutt 110 þúsund farþega til og frá landinu á aðeins einu og hálfu ári.“ segir Hugh Aitken.

Easy Jet mun fljúga frá Keflavík til Basel á miðvikudögum og laugardögum fram á haust og eru ódýrustu sætin á 6.295 krónur samkvæmt því sem segir í tilkynningunni.

Á mörkum þriggja landa

Basel er þriðja stærsta borg Sviss og liggur rétt við landamærin að Frakklandi og Þýskalandi. Frá flugvelli borgarinnar tekur innan við hálftíma að keyra til frönsku borgarinnar Mulhouse og Freiburg í Þýskalandi er líka skammt undan. Borgin sjálf þykir líka spennandi áfangstaður og mæla ferðaskríbentar Lonely Planet sérstaklega með heimsókn þangað að sumri til þegar heitt er í veðri og borgarbúa kæla sig niður í Rínarfljótinu sem rennur í gegnum miðborgina. Basel er líka þekkt fyrir að hýsa Fasnacht, eitt stærsta festíval Evrópu, en þá ganga um 20.000 grímuklæddir einstaklingar um götur borgarinnar.

Stóraukið sætaframboð til Sviss

Síðastliðið sumar flugu Icelandair og Wow Air, hvort um sig, tvisvar í viku til Zurich í Sviss. Næsta sumar ætlar Icelandair að fjölga ferðunum þangað upp í fjórar og einnig fljúga til Genfar tvisvar í viku. Framboð á flugi til Sviss mun því rúmlega tvöfaldast á milli ára en svissneskum ferðamönnum hefur fjölgað hér um 17 prósent það sem af er ári samkvæmt talningu Ferðamálastofu.

HÓTEL: Ódýr hótel út um allan heim

Mynd: Basel.com

Nýtt efni
MYND: ÓJ

Nýbirt Þróunarvísitala ferðageirans (Travel & Tourism Development Index) fyrir árið 2024, sem Alþjóðaefnahagsráðið ( World Economic Forum) tekur saman annað hvert ár, sýnir að Ísland fellur niður listann um 10 sæti frá 2019 - í 32. sæti, Danmörk, Finnland og Svíþjóð eru töluvert ofar en Noregur er hins vegar ekki meðal þeirra 119 landa sem …

Ríkisstjórn Sjálfstæðisflokks, Viðreisnar og Bjartrar framtíðar áformaði að hækka virðisaukaskatt á ferðaþjónustu úr 11 prósentum í 24 prósent um mitt árið 2018. Stjórnin sprakk hins vegar áður en málið fór í gegnum Alþingi. Samtök ferðaþjónustunnar börðust gegn þessari hækkun á sínum tíma og í morgun efndu samtökin til fundar í ljósi þess að „undanfarin misseri …

Ferðafólk fylgist með hval dregnum á land í Hvalfirði

Samkvæmt könnun sem Maskína gerði fyrir Náttúruverndarsamtök Íslands dagana 30. apríl til 7. maí 2024 eru 49 prósent aðspurðra því andvíg að leyfi Hvals hf. til veiða á langreyðum verði endurnýjað. Hins vegar eru 35 prósent aðspurðra því hlynnt. Beðið er ákvörðunar nýs matvælaráðherra. Meginniðurstöður könnunar Maskínu fyrir Náttútuverndarsamtök Íslands - MYND: Maskína Niðurstöður Matvælastofnunar í …

Eftir því var tekið þegar Jón Gnarr forsetaframbjóðandi lýsti undrun sinni á því, í kappræðum frambjóðenda á Stöð 2 á dögunum, að hann hefði aldrei verið spurður af neinum fjölmiðli út í viðhorf sín til umhverfismála. Þau væru jú einhvers stærstu mál samtímans. Hins vegar væri endalaust verið að tala um málskotsréttinn, sem forsetar beittu …

Ferðaþjónusta verður ein af þeim atvinnugreinum sem halda munu uppi norsku efnahagslífi þegar dregur úr vægi olíuvinnslu að mati Cecilie Myrseth, nýs viðskiptaráðherra Noregs. Hún segir ríkisstjórnina eiga að setja atvinnugreinina í forgang og fylgja þeim ráðum útflutningsráðs landsins að setja fókusinn á ferðamenn með „þykk veski." „Markmiðið á að vera að auka verðmætasköpunina í …

Heldur færri beiðnum um vegabréfsáritun var hafnað á Schengen-svæðinu 2023 miðað við árið á undan, 1,6 milljónum eða 15,8 prósentum af heildarfjölda áritana í stað 17,9 prósenta. Flestum beiðnum var að venju hafnað í Frakklandi eða 436.893, samkvæmt frétt SchengenNews, en Frakkar taka líka við flestum beiðnum. Þau ríki sem koma næst á eftir á …

Þegar nýtt íslenskt flugfélag fer í loftið þá er Kaupmannahöfn ávallt meðal fyrstu áfangastaða. Þannig var það í tilfelli Iceland Express, sem þó var ekki fullgilt flugfélag, Wow Air og Play. Hjá öllum þremur var stefnan ekki sett á Stokkhólm fyrr en fleiri þotur höfðu bæst í flotann. Play fór sína fyrstu ferð til sænsku …

Árið 2023 varð landsvæði sem nam tvöfaldri stærð Lúxemborgar eldum að bráð í Evrópu - meira en hálf milljón hektara gróðurlendis eyðilagðist. Samkvæmt upplýsingum Evrópska upplýsingakerfins um gróðurelda (European Forest Fire Information System - EFFIS) voru 37 prósent umrædds lands þakin runnum og harðblaðaplöntum en á 26 prósentum óx skógur.  Auk gríðarlegs tjóns vistkerfisins fylgdu …