Samfélagsmiðlar

Þau íslensku sein að tileinka sér símatæknina

Listinn yfir þau flugfélög sem bjóða upp á sérstök snjallsímaforrit lengist jafnt og þétt. Hvorki Icelandair né Wow Air eru með þess háttar þjónustu.

Um helmingur íslenskra símnotenda gengur um með snjallsíma í vasanum samkvæmt nýlegum könnunum. Það er því vafalítið margir hér á landi sem nota símann til að lesa fréttir, leita á netinu og jafnvel bóka ferðalög til útlanda. Samkvæmt athugun Túrista þá bjóða nær öll erlendu flugfélögin sem fljúga hingað upp á snjallsímaforrit þar sem fólk getur meðal annars bókað flug, innritað sig, fylgst með flugáætlun, vistað brottfararspjöld og fleira. Icelandair býður upp á samskonar þjónustu í gegnum farsímavefinn m.icelandair.is en sérstakt snjallsímaforrit er ekki boðstólum hjá félaginu.

Wow Air tók sitt „app“ úr umferð

Í ágúst í fyrra var fáanlegt snjallsímaforrit frá Wow Air en það var lagt niður eftir að félagið tók yfir flugáætlun Iceland Express. Samkvæmt upplýsingum frá Wow Air er enn unnið að verkefninu en ekki liggur hvenær þess háttar forrit verður fáanlegt á ný.

Hættir að rukka fyrir forritið

Þó það kosti töluvert að útbúa snjallsímaforrit þá hafa flugfélögin almennt ekki rukkað símnotendur fyrir að hlaða þeim niður. Forsvarsmenn Ryanair, stærsta lággjaldaflugfélags Evrópu, reyndu það hins vegar en gáfust upp á því nú í haust og fylgja nú fordæmi annarra flugfélaga. Er það liður í því að bæta ímynd fyrirtækisins og þjónustuna samkvæmt því sem haft hefur verið eftir stjórnendum Ryanair.

Keflavíkurflugvöllur setur sitt forrit á ís

Síðastliðið sumar stóð til að hleypa af stokkunum snjallsímaforriti á vegum Isavia, rekstraraðila Keflavíkurflugvallar. Úr því varð ekki og segir talsmaður félagsins að verið sé að meta þörfina fyrir þess háttar þjónustu.

BÍLALEIGA: Rentalscars.com lofar lægsta verðinu
TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn

Mynd: Easy Jet

Nýtt efni

Heldur færri beiðnum um vegabréfsáritun var hafnað á Schengen-svæðinu 2023 miðað við árið á undan, 1,6 milljónum eða 15,8 prósentum af heildarfjölda áritana í stað 17,9 prósenta. Flestum beiðnum var að venju hafnað í Frakklandi eða 436.893, samkvæmt frétt SchengenNews, en Frakkar taka líka við flestum beiðnum. Þau ríki sem koma næst á eftir á …

Þegar nýtt íslenskt flugfélag fer í loftið þá er Kaupmannahöfn ávallt meðal fyrstu áfangastaða. Þannig var það í tilfelli Iceland Express, sem þó var ekki fullgilt flugfélag, Wow Air og Play. Hjá öllum þremur var stefnan ekki sett á Stokkhólm fyrr en fleiri þotur höfðu bæst í flotann. Play fór sína fyrstu ferð til sænsku …

Árið 2023 varð landsvæði sem nam tvöfaldri stærð Lúxemborgar eldum að bráð í Evrópu - meira en hálf milljón hektara gróðurlendis eyðilagðist. Samkvæmt upplýsingum Evrópska upplýsingakerfins um gróðurelda (European Forest Fire Information System - EFFIS) voru 37 prósent umrædds lands þakin runnum og harðblaðaplöntum en á 26 prósentum óx skógur.  Auk gríðarlegs tjóns vistkerfisins fylgdu …

Kopar er nú meðal eftirsóttustu hráefna í iðnaði og verð á honum hækkar ört - svipað og gerðist með hráolíuna á áttunda áratugnum eftir að olíuframleiðendur í Arabalöndunum settu viðskiptabann á Bandaríkin og bandalagsríki þeirra vegna stuðnings við Ísrael í Yom Kippur-stríðinu. Mikil hækkun á verði kopars á mörkuðum skýrist raunar að hluta af auknum …

Ísland komst fyrst á kortið hjá United Airlines vorið 2018 þegar félagið hóf áætlunarflug hingað frá New York. Síðar bætti bandaríska flugfélagið við ferðum hingað frá Chicago og í báðum tilvikum voru brottfarir í boði frá frá vori og fram á haust. Í fyrra varð ekkert út Íslandsflugi United frá New York en í lok …

Ferjan Sæfari leggst að bryggju í Sandvík, þorpi Grímseyjar, um hádegisbil eftir um þriggja klukkustunda siglingu frá Dalvík. Ferjan stoppar ekki lengi í eyjunni í þetta sinn heldur leggur aftur af stað frá Grímsey klukkan 14. Dagsferðalangar í Grímsey á veturna stoppa því aðeins í tæpar tvær klukkustundir í eyjunni en leggja á sig meira …

Mótun ferðamálastefnu fyrir Ísland til ársins 2030 var sett á ís þegar Covid-faraldurinn hófst en þráðurinn var tekinn upp að nýju í fyrra. Þá skipaði ráðherra ferðamála, Lilja Alfreðsdóttir, sjö starfshópa til að fara í verkið og komu meira en 100 manns að þeirri vinnu. Drög að tillögu til þingsályktunar voru birti í febrúar og …

Þrátt fyrir takmarkað framboð á flugi innan Evrópu þá eru fargjöld ekki á uppleið og verðþróunin er neytendum í hag nú í sumarbyrjun að sögn forstjóra og fjármálastjóra Ryanair sem kynntu nýtt ársuppgjör félagsins nú í morgun. Reikningsár þessa stærsta lágfargjaldaflugfélags Evrópu lauk í lok mars sl. og þar var niðurstaðan hagnaður upp á 1,9 …