Samfélagsmiðlar

Farþegar innrita töskurnar sjálfir í flugið

Á Kaupmannahafnarflugvelli er reynt að stytta þann tíma sem fólk ver í innritunarsalnum.

Þeir sem tékka sig sjálfir inn í flug á netinu, í símanum eða í sjálfsafgreiðslustöðvum þurfa að stilla sér upp í röð til að fá flugvallarstarfsmann til að innrita farangurinn. Raðirnar við þessi töskuafhendingarborð geta oft verið mjög langar og nú reyna forsvarsmenn Kaupmannahafnarflugvallar að flýta fyrir þessu ferli með því að leyfa farþegunum sjálfum að skanna töskumiða og setja farangur á færibandið.

Til að byrja með verða það aðeins farþegar SAS og Norwegian sem geta nýtt sér þær tólf stöðvar sem komið hefur verið upp á flugvellinum en samkvæmt tilkynningu þá stendur til að gefa fleiri flugfélögum tækifæri á að nýta sér þær í nánustu framtíð. SAS og Norwegian standa undir um sextíu prósent af allri umferð um flugvöllinn í Kaupmannahöfn.

Bjóða ekki upp á innritunarborð á Keflavíkurflugvelli

Í dag nýtir meira en helmingur farþega Icelandair sér sjálfsafgreiðslustöðvar eða netsíðu félagsins til að tékka sig inn samkvæmt upplýsingum frá félaginu. Enn sem komið er geta farþegar Wow Air hins vegar aðeins innritað sig með gamla laginu í Keflavík.

Stjórnendur Easy Jet hafa hins vegar lagt niður innritunarborð á flugvöllum og allir farþegar verða því að tékka sig inn á netinu líkt og Túristi sagði frá í vor.

TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu

Mynd: Cph.dk

Nýtt efni

Þann 12. ágúst árið 2022 voru liðin meira en 33 ár frá því að múslímaklerkar í Íran dæmdu Salman Rushdie til dauða fyrir að hafa talað óvarlega um Múhameð spámann. Þennan ágústdag hafði Salman verið fenginn til að tala á ráðstefnu í New York um nauðsyn þess að búa til öruggt athvarf fyrir rithöfunda sem …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …