Samfélagsmiðlar

Bestu hamborgaraborgirnar í Bandaríkjunum

Þjóðaréttur Bandaríkjanna smakkast best í þessum 10 borgum samkvæmt könnun meðal heimamanna.

Blaðamenn ferðatímaritsins Travel+Leisure í Bandaríkjunum könnuðu nýverið viðhorf lesenda til stærstu borganna Bandaríkjanna. Var fólk meðal annars beðið um að segja hvar því þætti standardinn á hamborgurum væri hæstur. Niðurstaðan er sú að Providence, á austurströnd Bandaríkjanna, er sá staður þar sem flestum ferðamönnum þykja þeir fá bestu hamborgarana. Providence skipar einnig efsta sætið á listanum yfir þær borgir þar sem pizzurnar eru bestar. Það er þó ekki bara skyndibiti sem kemur eldhúsunum í Providence á kortið því lesendur Travel+Leisure eru á því að aðeins San Francisco skáki borginni þegar kemur að því að fara fínt út að borða.

Af þeim bandarísku borgum sem flogið er beint til frá Íslandi þá fékk Denver bestu einkunnina fyrir hamborgara og endaði í sjötta sæti á landsvísu.

20 bestu hamborgaraborgirnar í Bandaríkjunum:

 1. Providence
 2. Kansas borg
 3. Chicago
 4. Houston
 5. Nashville
 6. Denver
 7. New York
 8. Austin
 9. Portland, Oregon
 10. San Antonio
 11. Minneapolis
 12. Portland, Maine
 13. Philadelphia
 14. Dallas
 15. Los Angeles
 16. Memphis
 17. San Francisco
 18. Savannah
 19. Boston
 20. San Diego

TENGDAR GREINAR: Leiðin frá Hvíta húsinu að uppáhalds skyndibitastað forsetafrúarinnar –  Bestu borgaranir í New York
BÍLALEIGA: Verðsveiflur á bílaleigum í Orlando

Mynd: Good Stuff Eatery

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …