Samfélagsmiðlar

Wow Air nálgast Iceland Express

Farþegum Wow Air fjölgar hratt og ef áætlanir forsvarsmanna félagsins ganga eftir verður félagið stærra í ár en Iceland Express náði að verða þegar umsvif þess voru hvað mest.

Það flugu 112.223 farþegar með Wow Air á fyrsta starfsári félagsins í hittifyrra samkvæmt tilkynningu frá félaginu í gær. Áður hafði komið fram á mbl.is að farþegar hafi verið 90 þúsund á þessu fyrsta ári. Jómfrúarflug Wow Air var farið í byrjun sumars 2012 og það hafa því um 16 þúsund farþegar á mánuði flogið með félaginu í hittifyrra. Farþegafjöldinn rúmlega tvöfaldaðist í fyrra því þá fóru 412.583 farþegar með félaginu eða rúmlega 34 þúsund á mánuði. Samkvæmt upplýsingum frá Svanhvíti Friðriksdóttur, upplýsingafulltrúa Wow Air, eru farþegar í leiguflugi með í þessum tölum. Forsvarsmenn Wow Air höfðu ráðgert að farþegar yrðu 450.000 í ár eins og kom m.a. fram á Vísir.is.

Um hálf milljón farþega

Árið 2011 hélt Iceland Express úti flugi til N-Ameríku og fór til að mynda 618 ferðir í júlí það ár samkvæmt talningu Túrista. Þá kom fram í fréttatilkynningu að 359.933 farþegar hafi farið með félaginu á fyrstu átta mánuðum ársins, eða um 45 þúsund á mánuði. Matthías Imsland, þáverandi forstjóra félagins, sagði í viðtali við Viðskiptablaðið skömmu áður að gert væri ráð fyrir að farþegar yrðu hálf milljón talsins árið 2011. Ekki liggja þó fyrir neinar upplýsingar um uppgjör á farþegafjölda Iceland Express það ár en í frétt Rúv um kaup Wow Air á rekstri Iceland Express segir að farþegar þess síðarnefnda hafi verið tæplega hálf milljón árið 2011.

Fram úr á þessu ári

Haft hefur verið eftir Skúla Mogensen, forstjóra Wow Air, að í ár sé gert ráð fyrir að farþegar félagsins verði 600 til 720 þúsund talsins. Gangi það eftir verður félagið mun umsvifameira, í farþegum talið, en Iceland Express var á sínum tíma.

TENGDAR GREINAR: Wow Air fær leyfi til að fljúga til Bandaríkjanna
VINSÆLT: Svona borgar þú minna fyrir bílaleigubíl

Mynd: Wow Air

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …